Hỏi/ Thắc mắc - Cách xử lý các file của hệ điều hành cũ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách xử lý các file của hệ điều hành cũ

taKEi0809

Rìu Sắt
Chào ace,

Như tiêu đề, hiện tại bên trong ổ cứng của em có tồn tại cái file của hệ điều hành cũ.
Các file này có vẻ như đều đã bị phân quyền gì đó mà em không thể nào xóa được.
Em không biết phải xử lý như thế nào với các file này.
Nếu có cách xử lý nào các file này mà các ace biết, thì mong mọi người chỉ giúp em.

Em xin cảm ơn.
Bên dưới là các file em đang không thể xử lý nó.

caniquyvnz

Rìu Bạc
mình biết có 3 cách
1- bạn dô windows chế độ safe mode với account admin nha/ xong xóa
2- bạn dùng winmini có trong bộ usb boot / để xóa
3- bạn dùng phần mềm Unlocker {cool}

kenxpro

Búa Gỗ
Bạn thử disk cleanup của window trước thử xem sao, chọn cleanup system file nữa nhé

taKEi0809

Rìu Sắt
Nếu không có gì bạn cứ để im vậy đi đừng động đến nó, bạn dùng Unlocker là xoá được thôi, nhưng mình cũng xoá rồi và thấy máy bị lỗi vs chạy chậm nên giờ có thấy kệ nó luôn.
Em đã xử dụng cái Unlocker rồi tuy nhiên, Folder System Information vẫn không thể bay được.
Không biết phải lám sao với nó nữa.

kenxpro

Búa Gỗ
còn 1 cách lầy lội nữa là trong trường hợp file hệ điều hành cũ trong ổ khác không phải ổ cài win và k chứa gì quan trọng thì bác format lại là bao sạch sẽ :D còn không thì điều chỉnh lại permission

caniquyvnz

Rìu Bạc
Em đã xử dụng cái Unlocker rồi tuy nhiên, Folder System Information vẫn không thể bay được.
Không biết phải lám sao với nó nữa.
vậy bạn lấy ổ cứng đó ra( nếu được) đưa qua máy khác xóa bằng nhiều cách
bí quá thì coppy data rồi format chậm thôi ?

taKEi0809

Rìu Sắt
vậy bạn lấy ổ cứng đó ra( nếu được) đưa qua máy khác xóa bằng nhiều cách
bí quá thì coppy data rồi format chậm thôi ?
hiện tại là ỗ cứng có file không xóa được em đang căm ở hệ điều hành khác, máy khác rồi ạ.
Nhiều cách anh nói là gì ạ. Em thì không muốn format chậm nên đang muốn tìm cách xóa được mà không phải format ạ.

caniquyvnz

Rìu Bạc
hiện tại là ỗ cứng có file không xóa được em đang căm ở hệ điều hành khác, máy khác rồi ạ.
Nhiều cách anh nói là gì ạ. Em thì không muốn format chậm nên đang muốn tìm cách xóa được mà không phải format ạ.

ah nhiều cách ở đây sau khi cắm qua máy khác như( dùng phần mềm unlocker ,vào safe mode, win mini, ...)
nghe nói dô hệ điều hành mã nguồn mỡ như mấy loại Linus, Ubutu..gì đó sẻ xóa mạnh lắm bạn thử coi sao? có nói sai gì anh em chỉnh lại giúp.thank`s {beauty}

taKEi0809

Rìu Sắt
Hiện tại vấn đề trên em vẫn chưa giải quyết được.
Em đã thử với UnlockerAdd Take Ownership to Context Menu.
Em xin phép up bài lên để hóng cao nhân chỉ dạy.

caniquyvnz

Rìu Bạc
cao nhân ới help bạn này cà. nhưng bạn đả dô hệ điều hành mã nguồn mỡ để xoá chưa? {mage}