Microsoft Office - Cách tự Active Office 2013-2016-2019 với Key còn sống | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Cách tự Active Office 2013-2016-2019 với Key còn sống

Honda2020

Búa Đá Đôi
Các anh tư vấn giúp Em muốn nâng cáp từ bản Office 2019 standard volume đã kích hoạt bằng key volume lên bản Office 2019 Profesional Plus retail mà không phải cài đạt lại bản Office 2019 Pro Plus retail có được không ? Cách làm như thế nào ạ ? Em xin cảm ơn các anh !

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Các anh tư vấn giúp Em muốn nâng cáp từ bản Office 2019 standard volume đã kích hoạt bằng key volume lên bản Office 2019 Profesional Plus retail mà không phải cài đạt lại bản Office 2019 Pro Plus retail có được không ? Cách làm như thế nào ạ ? Em xin cảm ơn các anh !
Ban đầu nếu bạn cài bộ Office 2019 Pro Plus Retail làm gốc thì bạn muốn nâng cấp chỉ việc add key Office 2019 Pro Plus Retail vào là được. Nhưng nếu là bạn chỉ cài bản Office2019 Standard Vl thì buộc bạn phải gở ra cài lại từ đầu thôi. Thân!

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Ban đầu nếu bạn cài bộ Office 2019 Pro Plus Retail làm gốc thì bạn muốn nâng cấp chỉ việc add key Office 2019 Pro Plus Retail vào là được. Nhưng nếu là bạn chỉ cài bản Office2019 Standard Vl thì buộc bạn phải gở ra cài lại từ đầu thôi. Thân!
Làm theo bạn @naroto nhé.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Làm theo bạn @naroto nhé.
Tùy theo tình huống của máy bạn nhé.

LamPK

Búa Gỗ
tks bác

le teo

Gà con
Sau một thời gian khốn khổ vì Active Office tôi xin chia sẻ với các bạn tự Active Office 2013-2016-2019 với Key còn sống.
I/ Cài đặt Office với bản tải về trực tiếp từ Microsoft
theo link download sau (Bản Retail nhé):
No quote
(Chú ý: Nếu bạn tải tiếng Anh thì thay "vi-vn" bằng "en-us" trong link trên là được)
II/ Dùng cmd với quyền Admin và thực hiện một số lệnh sau:
No quote
Gỡ bỏ hết Key KMS bạn đã dùng khi Cr@ck Office:
No quote
Key Office còn sống ở đây:
No quote
Chú ý:
1/ Nếu bạn cài Office 32-bit trên hệ điều hành 32-bit hay Office 64-bit trên hệ điều hành 64-bit thì các lệnh Cmd như trên.
Còn nếu bạn cài Office 32-bit trên hệ điều hành 64-bit thì cần thay đường dẫn cho File (OSPP.VBS) thành là:
"C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS"
2/ Office 2013 thì bạn thay là:
"C:\Program Files\Microsoft Office\Office15\OSPP.VBS"

Hay: "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office15\OSPP.VBS"
Sau một thời gian thí nghiệm (Chuột Bạch) nạp SKU-Win-Office và cài đặt thử Windows (Cho cá nhân và cho doanh nghiệp) tôi xin chia sẻ với các bạn cảm nhận như sau:
1/ Nạp SKU mặc dù giúp kích hoạt cho Windows-Office nhưng khi sử dụng sẽ có một số xung đột nào đó (Khả năng về các loại kênh hỗ trợ và triển khai khác nhau) gây lỗi nhỏ hay bảo mật không đầy đủ => Kiểu dạng treo đầu dê bán thịt chó ấy.
2/ Thực sự với người dùng cá nhân cài máy để dùng cho công việc thuận lợi nhất tôi chọn cài Windows 10 Pro Retail (Cài bằng đĩa dành cho cá nhân) và Office 2019 Home Business Retail (Cài bằng File cài của bản Retail)
3/ Riêng cài đặt Office thì tốt nhất là chẳng cần lược bỏ thứ gì => Vì thực ra một số phần ta không thấy dùng đến, nhưng thực ra có các tính năng của chúng được âm thầm dùng ở đâu đó => Nếu cài lược bỏ đi đến khi có một số tính năng dùng đến (khi cài thêm Addon chẳng hạn) sẽ thấy báo lỗi mà chẳng xử lý được => Đến khi đó đi sửa chữa thật là vất vả.
tks ban

vietthu101

Búa Gỗ
Sau một thời gian khốn khổ vì Active Office tôi xin chia sẻ với các bạn tự Active Office 2013-2016-2019 với Key còn sống.
I/ Cài đặt Office với bản tải về trực tiếp từ Microsoft
theo link download sau (Bản Retail nhé):
No quote
(Chú ý: Nếu bạn tải tiếng Anh thì thay "vi-vn" bằng "en-us" trong link trên là được)
II/ Dùng cmd với quyền Admin và thực hiện một số lệnh sau:
No quote
Gỡ bỏ hết Key KMS bạn đã dùng khi Cr@ck Office:
No quote
Key Office còn sống ở đây:
No quote
Chú ý:
1/ Nếu bạn cài Office 32-bit trên hệ điều hành 32-bit hay Office 64-bit trên hệ điều hành 64-bit thì các lệnh Cmd như trên.
Còn nếu bạn cài Office 32-bit trên hệ điều hành 64-bit thì cần thay đường dẫn cho File (OSPP.VBS) thành là:
"C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS"
2/ Office 2013 thì bạn thay là:
"C:\Program Files\Microsoft Office\Office15\OSPP.VBS"

Hay: "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office15\OSPP.VBS"
Sau một thời gian thí nghiệm (Chuột Bạch) nạp SKU-Win-Office và cài đặt thử Windows (Cho cá nhân và cho doanh nghiệp) tôi xin chia sẻ với các bạn cảm nhận như sau:
1/ Nạp SKU mặc dù giúp kích hoạt cho Windows-Office nhưng khi sử dụng sẽ có một số xung đột nào đó (Khả năng về các loại kênh hỗ trợ và triển khai khác nhau) gây lỗi nhỏ hay bảo mật không đầy đủ => Kiểu dạng treo đầu dê bán thịt chó ấy.
2/ Thực sự với người dùng cá nhân cài máy để dùng cho công việc thuận lợi nhất tôi chọn cài Windows 10 Pro Retail (Cài bằng đĩa dành cho cá nhân) và Office 2019 Home Business Retail (Cài bằng File cài của bản Retail)
3/ Riêng cài đặt Office thì tốt nhất là chẳng cần lược bỏ thứ gì => Vì thực ra một số phần ta không thấy dùng đến, nhưng thực ra có các tính năng của chúng được âm thầm dùng ở đâu đó => Nếu cài lược bỏ đi đến khi có một số tính năng dùng đến (khi cài thêm Addon chẳng hạn) sẽ thấy báo lỗi mà chẳng xử lý được => Đến khi đó đi sửa chữa thật là vất vả.
Cảm ơn thớt, để thử xem