Hỏi/ Thắc mắc - Cách Tìm Địa Chỉ ip Nhanh + 9 xác cho Printer Canon 6230 ?? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách Tìm Địa Chỉ ip Nhanh + 9 xác cho Printer Canon 6230 ??

caniquy

Búa Đá
HI AE... MÌNH CÓ CA NÀY HI VỌNG AE HỔ TRỢ GIÚP. THANKS SO MUCH {sweet_kiss}

- Trong cơ quan mình có nhiều máy in cannon 6230 ( loại này không có màn hình hiển thị ip hay lệnh in..) .

- máy in bên phòng a đang sử dụng ( máy này sài cổng usb)
- máy phòng b ( sài địa chỉ mạng/ 192.168.1.200)
- máy phòng a đem qua đổi cho máy phòng b. và mình muốn tìm ip cho máy in này thì rất khó {amazed}mình phải cài từng cái máy in 1/ rồi test máy nào in được + đúng vị trí thì mới cài ip số lượng lớn cho cả phòng được.

còn mình đang viết bài, và chụp hình trên máy của mình nên không bik sao nó không thấy hiển thị tên máy những máy in 6230 + địa chỉ ip trong mạng lan.

túm lại có ae nào bik cách dò ip của máy từ phòng a qua phòng b không chỉ mình với ??. thanks {burn_joss_stick}( mình củng nghỉ tới phương pháp sài soft Scan ip, nhưng nó không ok).{shame}

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Sao bạn ko đặt ip tĩnh cho từng máy in-rồi dán nhãn ip lên máy in luôn, khi add máy in thì add theo ip thôi, bỏ qua cái add tự động dò tìm của win đi. Mang đi đâu thì nó cũng đau có đổi.

datngotat

Búa Gỗ
Cài IP tĩnh mà dũng, doanh nghiệp sao để IP động được

caniquy

Búa Đá
{EMO_028} cảm ơn bạn ndt2605,ntquyet247 &datngotat đả hướng dẩn, và mình đả làm theo cách của bạn ntquyet247 này ok rồi. thanks so much ae ai gặp trường hợp giống mình thì....áp dụng theo #3 là ok nha {EMO_024}

lưu ý là khi bấm nút ( xả giấy- khoản 3- 5 giây) thì mình thấy đền nhỏ số 3 đếm từ dưới lên Sáng màu xanh. thì lúc đó máy mới in ra information được. mình xin đóng Topic lun

Sửa lần cuối:

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
{EMO_028} cảm ơn bạn ndt2605 đả hướng dẩn, và mình đả làm theo cách này ok rồi. thanks so much ae ai gặp trường hợp giống mình thì....áp dụng theo #2 là ok nha {EMO_024}

lưu ý là khi bấm nút ( xả giấy- khoản 3- 5 giây) thì mình thấy đền nhỏ số 3 đếm từ dưới lên Sáng màu xanh. thì lúc đó máy mới in ra information được. mình xin đóng Topic lun
Quote nhầm rồi bạn ơi. làm theo #3 của ntquyet247 chứ