Hướng dẫn - Cách thu nhỏ Taskbar ở Windows 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách thu nhỏ Taskbar ở Windows 11

CMD99

Búa Gỗ
Bài viết hướng dẫn bạn đọc cách thu nhỏ Taskbar ở Windows 11.

Bạn có thể thay đổi kích thước hiển thị của thanh taskbar theo ý của mình, ở đây Microsoft sẽ chỉ định có 03 kích thước Taskbar, bao gồm Small (nhỏ), Medium (vừa) và Large (lớn). Tuy nhiên, các lựa chọn này đã bị ẩn, do đó để kích hoạt bạn cần làm như sau.

1. Mở Search và gõ từ khóa “Registry Editor“, sau đó nhấn vào kết quả.
  2. Trong Registry Editor, hãy tìm đến “Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced“.
  3. Tạo một khóa DWORD (32-bit) mới với tên gọi là “TaskbarSi“.
  4. Đặt giá trị cho nó lần là “0” (nhỏ), “1” (vừa) hoặc “2” (lớn) tùy vào ý thích của bạn.
  5. Lưu lại và khởi động lại Windows để kiểm tra kết quả.
Theo CMD99

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn xem qua cái dưới để có thể bổ xung thêm các tính năng khác vào trang cá nhân của bạn

nlh1309

Gà con
Mình vừa update bản insider lên ver 22000.100 thì bị lỗi mấy item date/time, icon hệ thống bị lệch xuống dưới như này, không biết có bác nào bị tương tự không :(

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình cũng bị lỗi y như trên mong có cao nhân chỉ giáo, thank
up lên tiếp 120

lamhoaanh

Búa Đá
Mình đã lên bản .120 rồi và mở app: your phone ra để ghép với con iphone của mình đang sử dụng. Nhưng lạ 1 cái là không hiện ra dòng để chọn android phone or iphone như trên youtube mà chỉ hiện mỗi cái android thôi. Có bác nào biết lỗi này fix thế nào không ạ?

lamhoaanh

Búa Đá
Mình đã lên bản .120 rồi và mở app: your phone ra để ghép với con iphone của mình đang sử dụng. Nhưng lạ 1 cái là không hiện ra dòng để chọn android phone or iphone như trên youtube mà chỉ hiện mỗi cái android thôi. Có bác nào biết lỗi này fix thế nào không ạ?
Em đã fix được rồi, chỉ cần reset app your phone là OK.