Hỏi/ Thắc mắc - Cách thoát khỏi chế độ Tablet mode trên win 10 ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách thoát khỏi chế độ Tablet mode trên win 10 ?

Như tiêu đề ạ máy hiện tại đang không thoát được chế độ Tablet mode, không thể ra màn hình Desktop được, trong Action Center cũng không có mục Tablet để bật tắt trong phần cài đặt cũng không có, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với ạ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Như tiêu đề ạ máy hiện tại đang không thoát được chế độ Tablet mode, không thể ra màn hình Desktop được, trong Action Center cũng không có mục Tablet để bật tắt trong phần cài đặt cũng không có, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với ạ

Nếu mục Tablet đã bị vô hiệu > Thử theo cách này: Tắt/ bật Tablet Mode bằng Registry Editor
Mở Regedit > Tìm đến khóa này:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\ImmersiveShell
Tiếp theo Click đúp vào TableMode để chỉnh sửa Value data là 1

Khởi động lại máy xem sao nhá!

Sửa lần cuối:
Bạn làm theo hình của mình và nhấn vào nút Tablet mode là mọi thứ sẽ bình thường lại
Xem phần đính kèm 46483
trong đấy không có bác ạ

Xem phần đính kèm 46500

Nếu mục Tablet đã bị vô hiệu > Thử theo cách này: Tắt/ bật Tablet Mode bằng Registry Editor
Xem phần đính kèm 46501
Xem phần đính kèm 46502

chọn Desktop mode rồi khởi động lại nó vẫn thế thôi ạ, chắc phải thử theo cách regedit bác ạ

hatcatvodanh

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 46500

Xem phần đính kèm 46501
Xem phần đính kèm 46502

Cách này hay...Cám ơn Bạn nhiềuuuuuuuuuuu...👏👏🤝🤝🤝🤝🤝👍