This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cách tắt update Windows 10?

Note7

Búa Đá
Còn 2 Service nào nữa bác

Dakkaris

Rìu Vàng
Quá trình vô hiệu hóa các bản cập nhật bằng UpdateDisabler:

Tải xuống kho lưu trữ từ https://winaero.com/doad.php?view.1932 và giải nén nó vào máy tính của bạn. Tôi không đề xuất các thư mục máy tính để bàn hoặc tài liệu làm vị trí lưu trữ, sau đó chúng tôi sẽ cần nhập đường dẫn đến tệp chương trình.
Chạy dấu nhắc lệnh với tư cách quản trị viên (để thực hiện việc này, bạn có thể bắt đầu nhập "Dòng lệnh" trong tìm kiếm trên thanh tác vụ, sau đó nhấp chuột phải vào kết quả tìm thấy và chọn "Chạy với tư cách quản trị viên" và nhập lệnh chứa đường dẫn đến tệp UpdaterDisabler .exe và tham số -install, như trong ví dụ dưới đây:

Dakkaris

Rìu Vàng
C:\Windows\UpdaterDisabler\UpdaterDisabler.exe -install

Sửa lần cuối:

Dakkaris

Rìu Vàng
Nếu bạn cần kích hoạt lại các bản cập nhật, hãy sử dụng cùng một phương thức, nhưng chỉ định -remove làm tham số.

C:\Windows\UpdaterDisabler\UpdaterDisabler.exe -remove

anhtu100

Gà con
Vào Group Policy Editor mà tắt rất hiệu quả, có nhiều tùy chọn update.

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
Ok bác. Còn tắt cái Service nào nữa không bác
t vừa ktra lại, t chỉ tắt mỗi cái đó trong services thôi, trước đây thì t để là Manual thì nó vẫn tự chạy updates, còn từ khi để thành Disabled thì không bị

Version của windows và trạng thái của windows update :

trong gpedit thì ko có thay đổi gì với phần update :

Khi để windows update là Manual, các bạn để ý chỗ Trigger Start, nó vẫn có thể chạy

Bạn thử để là Automatic mà xem, nó cũng là Trigger Start

Khi để windows update là Disabled

T thì ko thay đổi thiết định trong Group Policy Editor (gpedit.msc) nhưng bác cũng có thể cứ thay đổi cho chắc chắn nhé

Sửa lần cuối:

tranduyquang

Rìu Sắt
Còn 2 Service nào nữa bác
Tổng có 4 service cần tắt như hình dưới đây. Riêng cái UsoSvc thì bác bỏ tick chỗ "Apply settings during operation". Cái Usoscv này nếu bạn tắt đi thì khi chọn Update & Security của win10 sẽ không hiện gì và tự tắt. Nên mình mới nói k nên tắt cái usoscv này, còn lại bạn tắt hết.
P/s: bạn vào trang web của nó còn nhiều soft hay ho, nhỏ nhẹ rất tiện như thay đổi menu chuột phải...

Note7

Búa Đá
Trang web nào vậy bác ?

Note7

Búa Đá
Ok bác. Mà bác ở bên Nhật à

Hamano Kaito

Moderator
Cứ sử dụng tường lửa Windows lẫn hosts block domain với Ip là xong
Tắt làm gì khi sau này cần rồi phải làm lại. Trong khi đó dùng firewall và hosts chỉ cần vào vô hiệu hóa 1 phát là xong <ko sợ bị lỗi Win, ko sợ bị can thiệp của các tools khác>
Các tools đó viết gì chưa chắc ai biết được.

P/s: Nên nhớ dịch vụ Update của Windows 10 sẽ khác với Win 7,8 đó. Họ kèm theo các dịch vụ con ăn theo nữa. Nếu vô hiệu sẽ gây lỗi cục bộ cho Win

taihdhpu2

Rìu Vàng
block hosts là cái danh sách hôm nọ chú đưa đúng không? Và không phải làm gì nữa ạ?