This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cách tắt update Windows 10?

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Update một tháng 1 lần, bạn không cho nó chạy thì nó bắt buộc phải chạy bằng được thì mới thôi

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
Mình ko rõ m.n thế nào, nhưng mình có dùng windows 10 trên máy ảo, thì mình chỉ Disabled cái windows update trong service là được, khi này khi mở setting - update xem thì có thông báo đại loại bảo bị kiểm soát bởi tổ chức này nọ

Nguồn ảnh : gg, dùng điện thoại nên mình tìm ảnh trên gg cho nhanh.

Nếu service status đang là running, thì chọn Disabled -> Stop -> OK, sau đó mở lại kiểm tra xem chắc chắn service đã stop chưa

msnori

Rìu Sắt
Cách này trên win 10 không có hiệu quả đâu bạn

Note7

Búa Đá
Cách này Ok đó bác. Em thử xong restart tháy disabled

tranduyquang

Rìu Sắt
Cách này Ok đó bác. Em thử xong restart tháy disabled
Win10 các bản sau này nếu chỉ disable 1 cái service đó nó vẫn update như thường. Cụ thể là phải disable 3-4 sercive khác nữa.
Hay quá, có phần mềm này khỏi lo Win update luôn
Soft này đúng là disable triệt để. Tuy nhiên nó lại bonus thêm 1 tác vụ chạy ngầm của nó để check nếu windows tìm cách update thì nó chặn. Khuyên bạn nên dùng Updateblocker1.2, link mình để ở bên bài trước.

Note7

Búa Đá
Dùng bản portable Stopupdate có dính không bác. Em thì đang dùng theo cách của bác@
rimocchino thấy cũng k update gì để xem vài hôm nữa thế nào đã. Nếu k được thì e dùng thử soft của bác

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
bác cần xóa cả phần update mà windows đã download về từ trước nữa, nó nằm ở
C:\WINDOWS\SoftwareDistribution\Download

tranduyquang

Rìu Sắt
Bạn chạy portable nó vẫn có 1 cái chạy ngầm gọi là guard đó. Bạn thể google các tắt các service thủ công cũng được. Nhưng ít nhất là 3 service. Vì mình trước đây mình có tắt cái serive update rồi mà nó vẫn update. Lần mò tìm tòi mới té ra MS giờ nó có thêm service khác để check cái update nếu bị tắt sẽ mở lại. Bạn cứ dùng cái soft mình đưa link, nhanh gọn lẹ.

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Vậy phải sống chung với nó à bác
Tuỳ bạn mà =))))) nếu bạn không thích bản vá lỗi bảo mật, sửa lỗi windows thì bạn có thể tắt bằng cách tắt services windows update đi trong services bằng cách run services.msc