Hỏi/ Thắc mắc - Cách phục hồi file bị nhiễm virus tự chuyển thành đuôi .wkafos | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách phục hồi file bị nhiễm virus tự chuyển thành đuôi .wkafos

duyenhai

Gà con
Máy mình bị nhiễm virus, tự chuyển toàn bộ các file word, video, hình,... sang đuôi .wkafos
Có cách nào phục hồi lại file cũ không các bác? Mình tìm đủ cách trên mạng mà không ăn thua ạ.
Xin cảm ơn.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Máy mình bị nhiễm virus, tự chuyển toàn bộ các file word, video, hình,... sang đuôi .wkafos
Có cách nào phục hồi lại file cũ không các bác? Mình tìm đủ cách trên mạng mà không ăn thua ạ.
Xin cảm ơn.
Xin vào trang này:

https://vn-z.vn/threads/tin-vui-cho...are-gandcrab-da-co-tools-fix.9490/#post-76807

Nếu là GandCrab 5.2 thì chưa có thuốc chữa. Và nếu dùng tool từ trang trên mà vẫn không có kết quả và nếu dữ liệu thật quan trong không muốn mất, nên Gosh harddrive (để dành khi có thuốc chữa) và cài lại Windows & Office.... và chờ khi có phiên bản giải mã mới của Bitdefender.

Sửa lần cuối:

qwerty24

Gà con
Xin cảm ơn.
cùng cảnh ngộ

triofm

Rìu Sắt
Bạn dùng file active recovery trên dĩa DLC 4.3 để phục hồi. Bất tiện duy nhất là không có tên tập tin mà thôi. Hơi mất công để tìm lại tên cho từng tập tin.

nguyenhoang388

Búa Gỗ
Bạn dùng file active recovery trên dĩa DLC 4.3 để phục hồi. Bất tiện duy nhất là không có tên tập tin mà thôi. Hơi mất công để tìm lại tên cho từng tập tin.
Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đang bị dính con này :( chỉ sợ bị mất dữ liệu

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Giờ máy tính dùng internet mà không có trình diệt virus là chết chắc, đã vậy còn dính ngay con virus mã hoá tống tiền nữa thì đau đầu rồi.

dangthaihoc

Búa Gỗ Đôi
hôm bữa mình cũng bị dinh. thế là phair chuyển 500usd cho cái thằng trời đánh đó. chuyển qua bitcoin. nó mã hoá mấy file của dự án ms ác chứ.