Hướng dẫn - Cách kích hoạt giao diện Aero Lite trong Windows 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách kích hoạt giao diện Aero Lite trong Windows 11

CMD99

Búa Gỗ
Kể từ Windows 8 thì giao diện Aero Lite đã được ẩn đi. Nhưng nhìn chung nó vẫn còn hiện hữu ở các phiên bản Windows gần đây, kể cả ở Windows 11.

Ngoài 4 bộ giao diện được đính kèm thì Windows 11 cũng có sẳn 2 giao diện nền tối (Dark) và sáng (Light). Tuy nhiên, vẫn còn một bộ giao diện khác được ẩn trong Windows 11, và nó là giao diện Aero Lite, vốn đã khá quen thuộc với người dùng Windows phiên bản cũ.

Mặc dù Aero Lite trông không đẹp so với các chủ đề tiêu chuẩn trong Windows 11, nhưng một số người dùng có thể đã quen với Aero Lite và muốn tiếp tục sử dụng nó trong hệ điều hành mới của Microsoft thì có thể làm như sau.

1. Mở File Explorer lên và truy cập vào C:\Windows\Resources\Themes.
  2. Tìm đến tập tin “aero.theme“, sao chép và di chuyển nó sang vị trí mới nào đó tùy bạn.
  3. Tiến hành đặt tên lại cho “aero.theme” thành “AeroLite.theme“.
  4. Nhấn phải chuột vào AeroLite.theme và chọn mở nó bằng Notepad.
  5. Tìm đến dòng [Theme] và xóa hết 02 dòng hiện hữu bên dưới. Thay bằng “Displayname=Aero Lite“.
  6. Tiếp tục tìm đến dòng [Visual Styles] và thay đổi “aero.msstyles” thành “aerolite.msstyles“.
  7. Lưu và đóng Notepad lại.
  8. Nhấp đôi chuột vào tập tin Aerloite.theme để tận hưởng kết quả.

ncongthanh43

Gà con
Bạn có login acc MS ko? Nếu đã có rồi thì HDH lỗi thật rồi
Em xài acc MS từ win 8. Sáng nay đã up lên 22000.65 vẫn bị. Chắc ráng đợi mấy bản cập nhật sau ><

kojiro

Búa Gỗ
Em xài acc MS từ win 8. Sáng nay đã up lên 22000.65 vẫn bị. Chắc ráng đợi mấy bản cập nhật sau ><
Mình cũng bị và có bạn hướng dẫn disable cái Intel HD graphic rồi enable lại thì được. Mình làm theo đã ok nhưng lưu ý nếu card màn hình on board thì tìm hiểu trước khi tắt, k thì mắc công cài lại win.

ncongthanh43

Gà con
Mình cũng bị và có bạn hướng dẫn disable cái Intel HD graphic rồi enable lại thì được. Mình làm theo đã ok nhưng lưu ý nếu card màn hình on board thì tìm hiểu trước khi tắt, k thì mắc công cài lại win.
Đã sửa được lỗi, em cảm ơn bác nhiều :)

ncongthanh43

Gà con
Chúc mừng bạn! Bạn có bị lỗi nhấn vào đồng hồ góc phải nó ko hiện lên Calendar ko bạn? Mình 2 máy máy thì bình thường, máy thì nhấn vào ko hiện gì cả :(
Không bác, em vẫn xài bình thường, từ đây tới bản RTM chắc còn sa mạc lỗi :D