Hỏi/ Thắc mắc - Cách hiển thị pass wifi D-Link (DAP-1665) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách hiển thị pass wifi D-Link (DAP-1665)

caniquy

Búa Đá
Cho mình hỏi cái..làm sao để thấy được ( show) mật khẩu wifi đã cài trên router này?? cảm ơn ae

P/s: Chèn ảnh giúp thành viên

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Nếu đã quên mật khẩu wifi thì bạn có thể gõ mật khẩu mới vào ô Pre-Shared Key thay vì tìm cách hiện mật khẩu cũ, sau đó bạn đăng nhập vào wifi bằng mật khẩu mới để truy cập mạng nhé!

caniquy

Búa Đá
Nếu đã quên mật khẩu wifi thì bạn có thể gõ mật khẩu mới vào ô Pre-Shared Key thay vì tìm cách hiện mật khẩu cũ, sau đó bạn đăng nhập vào wifi bằng mật khẩu mới để truy cập mạng nhé!
.

thanks bạn mình muốn thấy mật khẩu của nó muh! {embarrassed}

caniquy

Búa Đá
Chuột phải vào ô mật khẩu, chọn kiểm tra phần tử xong làm tương tự như hình trên.

Không thì cài teamviewer xong gửi cho tôi, tôi lấy cho.

làm rồi nhưng chửa có ra. thím chỉ thêm đi chứ teamviev mình ngại lắm {runrun}

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
làm rồi nhưng chửa có ra. thím chỉ thêm đi chứ teamviev mình ngại lắm {runrun}
Bạn làm đến bước click chuột phải và chọn kiểm tra phần tử rồi phải ko (tiếng anh là inspect)??
lúc đó nó hiện ra cái bảng giống hình bạn trên đã đăng ---- và dòng mình chọn được hiển thị màu xanh dương --- bạn sẽ thấy có đoạn type="password" bạn nhấp đúp chuột vào chữ password và xóa đi viết thành chữ text rồi nhấn enter và xem password hiện ra.

caniquy

Búa Đá
tới đây rồi sao nửa bạn??
thanks

https://upanh.pro/image/y8r7Ff

wiliamnewman

tới đây rồi sao nửa bạn??
thanks

https://upanh.pro/image/y8r7Ff
vậy là bạn làm sai rồi, bạn di chuột vào ô mật khẩu rồi click chuột phải > kiểm tra phần tử (nhớ là đưa chuột vào ô mật khẩu rồi nhấn chuột phải)

khi nó hiện ra cái bảng bạn sẽ thấy đoạn type=password. Nếu vẫn làm chưa dc tí mình up ảnh cho.

caniquy

Búa Đá
vậy là bạn làm sai rồi, bạn di chuột vào ô mật khẩu rồi click chuột phải > kiểm tra phần tử (nhớ là đưa chuột vào ô mật khẩu rồi nhấn chuột phải)

khi nó hiện ra cái bảng bạn sẽ thấy đoạn type=password. Nếu vẫn làm chưa dc tí mình up ảnh cho.
mình đưa chuột dô ô mật khẩu / bấm chuột phải -- hay trái củng im re ...{shame}
cái mình bấm F12 {still_dreaming} cái ra cái hình trên >> https://upanh.pro/image/y8r7Ff

thôi bạn up chỉ mình lun dee ,thanks

caniquy

Búa Đá
hi bạn mình thấy các bạn chỉ rồi - nó giống như bài dưới này phải không bạn ?
techrum.vn/threads/huong-d-n-xem-m-t-kh-u-website-b-n-tren-m-i-thi-t-b.61110/
- nhưng cái ô password wifi của mình sau khi quyets khối / chuột phải -hay trái nó đều im re {mage}
thiết nghỉ loại thiết bị này của mình nó không có hổ trợ chức năng đóa rồi . nghi quá .cảm ơn ae để mình tìm cách khác .{EMO_028}

wiliamnewman

Do nó không cho mình chuột phải bạn làm như sau :

nó sẽ dẫn mình tới đoạn có password :

bạn click 2 lần vào chữ password rồi sửa thành chữ text dc như sau :

rồi nhấn Enter xem password hiện ra. Done !!!

wiliamnewman

Trước mình cũng làm cách này với moderm wifi rồi nên thành công 100%. Kiếm cách khác là khó đó. Bạn chỉ cần tập trung vào chuyện thay đổi dòng type=password là xong ngay.
Nếu cách trên không được vẫn còn cách nữa nha. Bạn cũng có thể inbox nhờ mod teamviewer cho yên tâm mà lại nhanh nữa. Thân !!

Sửa lần cuối:

wiliamnewman

@phj4nhpr09xx ,@Hinun97 ,
các bác giúp bạn này hiển thị pass với !!
ở trong hình mình thấy có hàm clear_password phải chăng khi click vào pass đã bị xoá luôn rồi !!!

Nếu pass hiển thị không dc chắc reset lại cấu hình ban đầu thôi. Xong cắm dây cáp mạng vào đặt lại password!

Sửa lần cuối:

caniquy

Búa Đá
Trước mình cũng làm cách này với moderm wifi rồi nên thành công 100%. Kiếm cách khác là khó đó. Bạn chỉ cần tập trung vào chuyện thay đổi dòng type=password là xong ngay.
Nếu cách trên không được vẫn còn cách nữa nha. Bạn cũng có thể inbox nhờ mod teamviewer cho yên tâm mà lại nhanh nữa. Thân !!

- để tối về mình coi trên con tplink 841n- mới mua -bằng những cách bạn hướng dẩn coi ntn.thanks for help ;)
- còn kog dc chắc do con này bảo mật cao hay ...nên chưa dc :cool:

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
@phj4nhpr09xx ,@Hinun97 ,
các bác giúp bạn này hiển thị pass với !!
ở trong hình mình thấy có hàm clear_password phải chăng khi click vào pass đã bị xoá luôn rồi !!!

Nếu pass hiển thị không dc chắc reset lại cấu hình ban đầu thôi. Xong cắm dây cáp mạng vào đặt lại password!
Clear mà nhấn vô là xóa sạch rồi đó bạn.