Cách đưa icon ra màn hình. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách đưa icon ra màn hình.

bacsilam

Rìu Sắt
Có anh chị nào biết cách đưa icon của các phần mềm đã cài từ store của Windows ra ngoài màn hình không chỉ giúp tôi với. Chân thành cám ơn.

Attachments

• tải xuống.jpg
    tải xuống.jpg
    7.1 KB · Lượt xem: 21,735

bacsilam

Rìu Sắt
Với Windows 11, mở menu Start, bấm vô "All app". Trong menu xổ xuống, chọn icon của app cần đưa ra màn hình, nhấn giữ chuột trái và kéo ra màn hình là xong.
Xem phần đính kèm 57101
đưa ra được chứ.
tui đưa Tiktok, Facebook ra được mà.
Xem phần đính kèm 57100
Bạn chỉ cho cách để mở như bạn đã làm với. Cám ơn.

thuuong1309

Rìu Sắt
Sao mình làm như bạn không được nhỉ? kéo ra nó lại trở lại mà không lưu ngoài màn hình!
Bạn làm theo các thao tác như hình mình hướng dẫn nha, win 10 hay 11 đều làm theo cách này được
1

2./ chọn vào icon phần mềm mà bạn muốn nó nằm trên desktop, đè chuột trái vào icon và kéo chuột ra phía desktop (như hình)> Xong.

Bạn thao tác tới đâu lỗi thì cứ comment để anh em hỗ trợ.

playgirl

Búa Gỗ
Bạn pin nó ra start menu xong kéo biểu tượng từ start menu ra màn hình xem

Trong Le

Rìu Vàng
Bạn chỉ cho cách để mở như bạn đã làm với. Cám ơn.
C1: chỉ cần nhấn giữ chuột trái rồi kéo thả ra ngoài là được.

C2: muốn hiện cửa sổ cài đặt như của mình thì lúc vừa cài từ store xong > góc dưới bên phải có thông báo > bạn chọn "Launch" thì nó sẽ hiện lên cửa sổ cài đặt đó.