Hỏi/ Thắc mắc - Cách đánh kí tự nhỏ cả trên lẫn dưới word 2019 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách đánh kí tự nhỏ cả trên lẫn dưới word 2019

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là cái skill đánh kí tự nhỏ cả trên lẫn dưới này mình không sao làm đc vs lên mạng search không biết viết nội dung cái mình tìm là gì nữa nên lên đây nhờ ae giúp đỡ . Mình muốn đánh chữ có kí tự nhỏ cả trên lẫn dưới thì làm như thế nào? Cái này là bài giải của cô giáo chứ mình không biết làm sao làm được như thế , mong ae giúp đỡ mình :D

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
Cách này cũng dc bạn nhg mà khi mình copy sang word nó hiện kiểu ảnh nên chữ bé , muốn phóng to thì phải kéo các cạnh cho to ra như kéo to hình ảnh , tuy nhiên nó to nhỏ ko cân bằng , kéo sang trái hoặc phải 1 chút thì quá dài , kéo lên trên 1 tẹo thì nó lại phóng quá to , ncl là rộng ngoác , ko có kiểu chỉnh size font chữ trong word nên khó chỉnh cân đối vs các câu bên cạnh để bằng hàng .

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bạn dùng Equation là được, gõ mấy cái này tương đối mất công và thời gian đấy.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Cách đơn giản là bạn chỉ cần bôi đen phần đó và nhấn tổ hợp phím Shift và dấu +, còn muốn nhỏ dưới thì nhấn Shift và dấu -

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Gõ mấy cái LaTeX thì mình quên rồi nhưng cái này thì MW hỗ trợ khá mạnh, Phương trình như vậy cứ Vẽ tay vào là nhanh nhất !!!