Hướng dẫn - Cách đăng ký tài khoản Office 365 Education A1 với OneDrive 1TB miễn phí dành cho các bạn là giáo viên (nếu thầy, cô chưa biết) | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách đăng ký tài khoản Office 365 Education A1 với OneDrive 1TB miễn phí dành cho các bạn là giáo viên (nếu thầy, cô chưa biết)

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mới tập tẹ vào o365 nên chưa biết nhiều cho hỏi ditate voice hoạt động thế nào làm theo trên mạng đọc mãi không được
Xem phần đính kèm 46025
Hồi trước không biết thì hỏi Gu gồ.
Giờ hỏi Bing cho bắt kịp "thời đại":

"Ông" này nghỉ học từ cuối năm 2021 nên chỉ biết có nhiêu thôi:

Sửa lần cuối:

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Hồi trước không biết thì hỏi Gu gồ.
Giờ hỏi Bing cho bắt kịp "thời đại":
Xem phần đính kèm 46030
Xem phần đính kèm 46032

"Ông" này nghỉ học từ cuối năm 2021 nên chỉ biết có nhiêu thôi:
Xem phần đính kèm 46031
Mấy trò này làm mãi rồi mà nó có thành chữ được đâu. Hay mic của mình hỏng nhưng cắm mic vào điện thoại nó lại chạy được. Mình dùng Monica

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cũng đang lo, của mình hạn đến 03/6/23 là tròn 2 năm, mà giờ này chả thấy gia hạn.
Gần đây chuyển hướng kích O21 thay thế mới được 1/2, Giờ còn 15PC ở 3 nơi dính với acc này.
login tài khoản admin kiểm tra lại đi bác. vô được là còn xài được. cứ an tâm.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mấy trò này làm mãi rồi mà nó có thành chữ được đâu. Hay mic của mình hỏng nhưng cắm mic vào điện thoại nó lại chạy được. Mình dùng Monica
Mình thấy quá đơn giản - chỉ là không có Mic và thật ra thì đánh máy = giọng nói tiếng Việt thì chỉ là để Chat qua lại thôi. Chứ dùng để nhập văn bản thì chắc qua thời 5.0 Mới thành hiện thực.
PS: Đã thực nghiệm trên PC Word 365 có Mic > OK.
Nhưng chuyển giọng nói tiếng Việt sang chữ còn nhiều lỗi lắm: sai dấu, sai chữ, sai câu luôn (một câu 7-8 từ đọc chậm, có khi sai 2-3 từ làm cho nguyên câu sai hoàn toàn).
Khi dùng Fast Capture ghi màn hình (có bỏ ghi âm) > Thì chức năng Dictate - KHÔNG hoạt động.

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bác ơi có cách nào lách luật mà vẫn có được 1TB không bác nhỉ
Dữ liệu lưu trữ phải tính đến sự an toàn. Ham 1TB rồi lưu DATA lên đó và sau 1 đêm tự dưng biến mất. Bạn hãy nghĩ đến cảm xúc của mình khi đó! Ngoại trừ việc bỏ tiền ra (mua dung lượng đám mây hay ổ cứng), không ai đảm bảo cho bạn việc lưu trữ an toàn trừ dung lượng miễn pHÍ.
Cái này Terabox có 1 TB:

Sửa lần cuối:

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bác ơi có cách nào lách luật mà vẫn có được 1TB không bác nhỉ
Có. Trong diễn đàn mình và nhiều diễn đàn khác có chia sẻ cách get tài khoản Office 365 Education bằng reg email của trường ảo đó. Tuy nhiên khi làm theo mà được thì không có gì chắc chắn là sẽ không bay màu vào một lúc nào đó. Còn đây là tài khoản chính thức dành cho giáo viên thuộc chương trình dành cho giáo dục toàn cầu trong chính sách cộng đồng của Microsoft, vì vậy nó sẽ là vĩnh viễn (có lẽ là cho đến khi người dùng nghỉ hưu, không dùng nữa).

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Google drive thì giới hạn mỗi tổ chức 100TB. Quản trị có thể giới hạn cho từng thành viên hoặc không. Nếu không giới hạn thì dùng bộ nhớ chung 100TB
Không biết có Bác nào trong đây quản lý 100TB của Tài khoản google driver Moet không nhỉ?
Từ hồi em đăng cái bình luận bên dưới.

Mỗi 1 giáo viên đều được Bộ giáo dục cấp cho 1 email *@moet.edu.vn
Với email này, gv sẽ được 1 tài khoản Microsoft 365 A1, 1T ondriver, còn google driver thì chưa thấy giới hạn dung lượng.

Bạn nào quan tâm thì đọc thông tin và làm theo mẫu sau(lưu ý là họ sẽ cấp theo số lượng gv trong đơn vị chứ không cấp theo cá nhân lẻ tẻ)
Kết quả là google driver bị giới hạn còn có 50GB. Hic hic

Trong Le

Rìu Vàng
Không biết có Bác nào trong đây quản lý 100TB của Tài khoản google driver Moet không nhỉ?

căng vậy! có tay trong nằm vùng à!
mình không dùng Google drive của Moet nên không liên quan tới mình nha!
Mà "Google drive" chứ không phải "driver" nha bạn!

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
căng vậy! có tay trong nằm vùng à!
mình không dùng Google drive của Moet nên không liên quan tới mình nha!
Mà "Google drive" chứ không phải "driver" nha bạn!
Có lẽ là có acc nằm vùng thật. Lần sau rút kinh nghiệm, đúng là mấy ngón tay hại cái thân.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc

Có lẽ là có acc nằm vùng thật. Lần sau rút kinh nghiệm, đúng là mấy ngón tay hại cái thân.
Tất cả các acc Google Drive của BGD cấp (moet.edu) giờ đều chỉ có dung lượng 50 GB. Lí do đơn giản là phải chia dung lượng cho nhiều người dùng, quản trị viên CNTT còn tắt bớt và giới hạn một số tính năng, như tính năng "đồng bộ hóa ngoại tuyến",... Vả lại người ta cũng tính toán rồi, mỗi giáo viên nếu chỉ lưu giáo án, bài giảng, tài liệu giảng dạy thì 50 GB cũng là đủ, thậm chí không dùng hết (vì không phải mọi thứ đều có thể đưa lên drive được).
Còn 100 TB thì cũng có đây:

Nhưng không phải do người dùng quản lý, mà là do quản trị viên quản lý chung trong cả hệ thống, và họ chưa chia ra cho từng user.

Sửa lần cuối:

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc

Và đây là thông báo chính thức của quản trị viên về dung lượng lưu trữ
QUA -censor-.jpg

Và thông báo về việc thành viên muốn mua thêm dung lượng:

Vậy nếu bạn là giáo viên, có tài khoản moet.edu.vn thì đăng kí sử dụng gói Office 365 Education A1 dành cho giáo viên mình với dung lượng OneDrive 1 TB nhé!

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Và đây là thông báo chính thức của quản trị viên về dung lượng lưu trữ
Xem phần đính kèm 46524
Và thông báo về việc thành viên muốn mua thêm dung lượng:
Xem phần đính kèm 46525
Vậy nếu bạn là giáo viên, có tài khoản moet.edu.vn thì đăng kí sử dụng gói Office 365 Education A1 dành cho giáo viên mình với dung lượng OneDrive 1 TB nhé!
Em đang dùng office 365 A1 với 1T ondriver. Còn google driver thì em chủ yếu tạo google form để hs gửi bài lên thôi. Mà lâu lâu có vại nhóm quay video cả GB, giới hạn dung lượng thấp xuống thì các em lại thầy ơi em kg gửi dc. Kkkk

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Em đang dùng office 365 A1 với 1T ondriver. Còn google driver thì em chủ yếu tạo google form để hs gửi bài lên thôi. Mà lâu lâu có vại nhóm quay video cả GB, giới hạn dung lượng thấp xuống thì các em lại thầy ơi em kg gửi dc. Kkkk
Tạo nhóm học tập trong Microsoft Team rồi cho học trò tải bài lên.