Hướng dẫn - Cách đăng ký tài khoản Office 365 Education A1 với OneDrive 1TB miễn phí dành cho các bạn là giáo viên (nếu thầy, cô chưa biết) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách đăng ký tài khoản Office 365 Education A1 với OneDrive 1TB miễn phí dành cho các bạn là giáo viên (nếu thầy, cô chưa biết)

Trong Le

Rìu Vàng
Nếu bạn liên kết tài khoản Office 2021 với tài khoản OneDrive của gói A1 thì các tính năng như tự động lưu, chia sẻ, ... gần như đủ cả.
ý mình là các tính năng riêng biệt của từng ứng dụng: Word, Excell, Powerpoint á. Chứ không phải lưu hay chia sẻ...

Trong Le

Rìu Vàng
Với giáo viên, tôi nghĩ là đến O2021 là quá đủ, dùng đâu có hết đâu bạn. Còn cài thêm các tiện ích theo nhu cầu nữa, ví dụ như MathType, Chemistry Add-in for Word, ... nữa.
thật ra dùng cơ bản thì office 2013 hay 2016 cũng được rồi. 2021 với 2019 cũng không khác gì, cập nhật rất nhỏ.
Tuy nhiên, mặc dù đồng nhất về giao diện nhưng bản Office 365 vẫn là bản Office cao cấp hơn, có vài tính năng xịn hơn, hỗ trợ cho người dùng chuyên nghiệp hơn nếu biết dùng đến.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Xem phần đính kèm 45980
Mới đăng ký được bản này làm cũng lằng nhằng lắm, nào còn 16 user gì đó nữa mình không biết
Có ai muốn làm thử không quan trọng là làm sao mic gửi cho mình code để setup
Bạn đã cài Office vậy rồi còn hỏi code gì nữa.
Còn muốn đăng ký thêm cho 24 người nữa thì bạn đăng nhập Office.com với acc & pass của bạn.
Sau đó vào mục Admin > Thêm người dùng > cấp quyền cho người dùng.
Người có acc cài đặt O365 (có thể Đăng nhập vào Acc tải setup.exe về cài (online), hoặc dùng C2R cài) > Đăng nhập acc vừa khai là kích hoạt dùng thôi. Hạn dùng chung với Acc chính.

Làm theo các bước tiếp theo nhé!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hi các bác!
Office với Acc Edu thì nhất rồi.
Nhưng mình nghĩ là Office online thì free cho cả thiên hạ.
Khi cài Win11/10 thì mặc định đã có Office (Online được mặc định cài theo).
Còn không thì xài Office WEB mọi lúc mọi nơi, mọi thiết bị được mà:

PS: Đã nhận thấy sự khác biệt - nếu ĐK theo mail Edu thì có rất nhiều apps hơn và có 1TB Onedrive.
Trước đây nếu ĐK mail Edu (kể cả Mail fake) thì đều được cấp A1 Plus với Office offline&Online + 5T One Drive.
Giờ vậy là bị cắt giảm nhiều rồi; riêng 1TB Onedrive không biết có dùng được không. Trước giờ cái khoản này "dân trong nghề" chả ai dám dùng cả.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Có mớ acc 365 A1+ trường ảo TQ reg từ 2021 cho Mem ko thấy dùng.
Đến nay thấy vẫn còn tốt.

Xem phần đính kèm 45995

Xem phần đính kèm 45996
Trường ảo thậm chí có thể đăng ký được cả A1 Plus, E3, E5 và dùng full luôn nếu email tiếp tục tồn tại, chưa bị Microsoft trảm bác ạ.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Mình cũng còn 2 cái A1 Plus, nhưng loại này về sau nó bỏ Ondrive rồi (mặc dù trước có 1TB thì dân trong nghề cũng chả dám dùng).
Mà cái này hạn dùng cũng chả biết nào mà lần.
Tài khoản Education dành cho giáo dục là miễn phí và vĩnh viễn, miễn là bạn không bị thu hồi email (mà cái này với thầy cô giáo chúng tôi thì chỉ có nghỉ hưu may chăng xảy ra, do không sử dụng nữa thôi), nên 1 TB OneDrive là yên tâm sử dụng, cả Microsoft Teams nữa.

Confirmed

Stupid Aries !
VIP User
Nhìn cũng ham ghê như không có mail edu.
bác lấy ko e cho, mail thật của sv VN luôn.
cơ mà dùng office online cũng bất tiện lắm, bác nên làm cái acc DEV E5 cho nó tiện, set hẳn 5TB, lưu file 10 năm. bác lấy thì nhắn tin e set cho.
còn bác muốn dùng bản quyền 365 Family thì e cũng có share 150k/năm đó bác.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
bác lấy ko e cho, mail thật của sv VN luôn.
cơ mà dùng office online cũng bất tiện lắm, bác nên làm cái acc DEV E5 cho nó tiện, set hẳn 5TB, lưu file 10 năm. bác lấy thì nhắn tin e set cho.
còn bác muốn dùng bản quyền 365 Family thì e cũng có share 150k/năm đó bác.
em dùng bản 2021 offline cũng ổn rồi bác, chủ yếu ham cái ondrive í, mà nó live không biết lúc nào die nên cũng ko dám up gì

Confirmed

Stupid Aries !
VIP User
em dùng bản 2021 offline cũng ổn rồi bác, chủ yếu ham cái ondrive í, mà nó live không biết lúc nào die nên cũng ko dám up gì
theo chính sách của a Mic thì data sẽ ko mất kể cả khi dev e5 bị huỷ đó bác, nên e set max time 10 năm cho chắc kèo, luôn luôn vào backup được {big_smile}

Trong Le

Rìu Vàng
Mình cũng còn 2 cái A1 Plus, nhưng loại này về sau nó bỏ Ondrive rồi (mặc dù trước có 1TB thì dân trong nghề cũng chả dám dùng).
Mà cái này hạn dùng cũng chả biết nào mà lần.
mình cũng có mấy cái A1 plus nhưng đều bị khóa onedrive, chỉ xài được còn Office 365.
Dạng a1 plus này do các cá nhân tự tạo, cũng có tag của Mircosoft nhưng yểu mệnh quá.
Hiện tài khoản Office 365 Dev mà lại bền bỉ, dùng 2 năm rồi vẫn ngon!

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Thành viên nào là đồng nghiệp của tôi có thể làm theo hướng dẫn để có 1 TB dung lượng lưu trữ và Microsoft Teams dùng trọn đời (chắc cũng chỉ cần tới lúc chúng ta về hưu!). Nếu email edu của thầy cô chưa được set Office 365 Education A1 thì thầy cô có thể đề nghị cơ quan (bộ phận phụ trách CNTT) đăng ký với Microsoft (danh sách phải có dấu đỏ và có minh chứng đúng người trong ngành GD).

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
mình cũng có mấy cái A1 plus nhưng đều bị khóa onedrive, chỉ xài được còn Office 365.
Dạng a1 plus này do các cá nhân tự tạo, cũng có tag của Mircosoft nhưng yểu mệnh quá.
Hiện tài khoản Office 365 Dev mà lại bền bỉ, dùng 2 năm rồi vẫn ngon!
Cũng đang lo, của mình hạn đến 03/6/23 là tròn 2 năm, mà giờ này chả thấy gia hạn.
Gần đây chuyển hướng kích O21 thay thế mới được 1/2, Giờ còn 15PC ở 3 nơi dính với acc này.

Trong Le

Rìu Vàng
Cũng đang lo, của mình hạn đến 03/6/23 là tròn 2 năm, mà giờ này chả thấy gia hạn.
Gần đây chuyển hướng kích O21 thay thế mới được 1/2, Giờ còn 15PC ở 3 nơi dính với acc này.
chắc còn 1 tháng mới gia hạng tiếp. Của mình vừa gia hạn tới ngày 02/8.

N

n2t4r

Chào các bạn đồng nghiệp và các thành viên VNZ!
Như tiêu đề, tôi chia sẻ tới mọi người cách đăng ký tài khoản Office 365 Education A1 miễn phí và sử dụng vĩnh viễn dành cho giáo viên (các thầy, cô hoặc các bạn có người thân trong gia đình là giáo viên có thể áp dụng).
Tài khoản Office 365 Education A1 dành cho giáo viên là hoàn toàn miễn phí, được sử dụng đầy đủ các ứng dụng online (không có app Word, Excel, PowerPoint, ... cài đặt offline - dành cho tài khoản A1 Plus trở lên)
Xem phần đính kèm 45971

Xem phần đính kèm 45973
Đặc biệt trong đó có ứng dụng Microsoft Teams được hỗ trợ cả bản web và bản cài đặt, tiện lợi cho thầy cô tạo lớp học, cuộc họp, hội thảo, .... trực tuyến không giới hạn thời gian:
Xem phần đính kèm 45972
Hơn thế nữa, người dùng còn nhận được dung lượng lưu trữ đám mây OneDrive miễn phí lên tới 1TB:

Xem phần đính kèm 45974
1. Điều kiện đăng ký: Bạn cần có email giáo dục với đuôi .edu.vn
2. Các bước đăng ký:
Bước 1:
Truy cập trang Office 365 Education
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Bước 2: Tại giao diện chính "Bắt đầu với Office 365 miễn phí", bạn nhập email giáo dục được cấp:
Xem phần đính kèm 45975
Rồi nhấn "BẮT ĐẦU"
Bước 3: Giao diện tạo tài khoản hiện ra, bạn nhập thông tin về họ tên, mật khẩu, mã đăng ký (được Microsoft gửi tới email của bạn):

Xem phần đính kèm 45976
Rồi nhấn "Bắt đầu". Quá trình tạo tài khoản diễn ra nhanh chóng (nếu có thêm yêu cầu gì thì bạn làm theo hướng dẫn).
Bước 4: Đăng nhập tài khoản
Sau khi quá trình tạo tài khoản kết thúc, bạn quay lại trang chủ Office 365 Education ban đầu, nhập email đã dùng đăng ký, nhấn "BẮT ĐẦU", giao diện tiếp theo hiện ra:
Xem phần đính kèm 45977Bạn nhấn vô : "Đăng nhập". Tiếp theo, bạn nhập mật khẩu đã đăng ký để đăng nhập nhé!
Giờ thì bạn đã có tài khoản Office 365 Education A1 chính chủ rồi. Bạn hãy khám phá và sử dụng hữu hiệu các ứng dụng và tiện ích và dịch vụ được cung cấp miễn phí cho công việc của mình nhé.
Chúc quý đồng nghiệp và các bạn thành công!
Nhờ đọc bài viết của thầy nên mới nhớ ra một số điều về loại tài khoản này, mời mọi người cùng xem:
1. Đây là cổng đăng ký tài khoản A1 với Email là dạng Edu không Spam hoặc Mail nổi tiếng được MS ngầm công nhận như Mail công vụ của Sở Giáo Dục (.edu.vn). Trên thực tế thì đây là đăng ký tài khoản tự phát và trường hay Sở không đăng ký tài khoản Admin nên có thể xem là vĩnh viễn và không chịu kiểm soát của bất cứ tổ chức nào. Trừ khi sau này Admin của trường lấy Email đăng ký với giấy tờ đầy đủ cho Microsoft thì lúc đó mới có Admin và tài khoản mình tạo mới chịu kiểm soát.
2. Lúc trước tài khoản A1 sẽ có 5TB, nay chỉ còn 1TB, (trừ một số cao thủ tạo để bán thì mình xin phép không đề cập đến). Ở đây lưu dữ liệu KHÁ ĐẢM BẢO, tỉ lệ bay rất thấp. Tuy nhiên rất thấp không có nghĩa là không có, nên vui lòng sao lưu kĩ càng và lưu ở nhiều nơi để tránh các tình huống đáng tiếc xảy ra. Và xin đừng lưu Virus, Phầm mềm Cr@ck, Film, Ảnh, Nhạc có bản quyền bởi nguy cơ rất cao sẽ bị Microsoft xử lí.
3. Bổ sung: Không phải Mail Edu nào cũng có thể tạo được, một số Email tạo được nhưng bị SPAM với mục đích bất chính đã được Microsoft cho ra Phú Quốc ngồi.
Đây là một số kinh nghiệm của mình (Cách đây 2 năm được 1 anh là dân bán tài khoản A1Plus chia sẻ, có thể bây giờ đã khác một ít, nhưng cơ chế trên mình nghĩ vẫn còn)

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Mới tập tẹ vào o365 nên chưa biết nhiều cho hỏi ditate voice hoạt động thế nào làm theo trên mạng đọc mãi không được