This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cách chuyển Dynamic Disk to Basic không mất dữ liệu

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 thử chạy cái dynamic manage thử xem có được ko

Xem phần đính kèm 36990

Hôm qua tôi nhớ có thử luôn rồi bạn, giờ mà muốn làm lại thì phải convert nó trở lại MBR và chỉnh lại nhiều thứ, tôi không dám hứa là sẽ làm, khi nào có kết quả thì post hình lên thôi bạn nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sau đó tôi conver lại basic , win nó restart và Aomei nó chạy màn hình dos vài giây vậy là xong , giờ phải conver sang GPT nữa là hoàn tất

Hamano Kaito

Moderator
Bạn nghiên cứu xem có giúp ích được gì ko?
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Mấy cái kích hoạt này đa số là cr-ack file thôi bác. Cái mình muốn là tìm cách hack key offline của nó giống soft đang thảo luận trong đây đấy bác
Họ thay đổi bảo mật mỗi soft điều ko giống nhau. Nếu giống nhau thì đội xài chùa vô đối rồi
--
Bản quản lý disk đã cha thấy họ thay đổi domain check key liên tọi luôn. Tầm 2 đến 3 build là họ đổi 1 domain check key mới
Hiện tại họ đã đổi sang domain thứ 3 rồi. Sắp tới chắc domain mới nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

À bạn ơi, đây là bản tôi activate với key của bạn cho hôm qua, khi tôi click vào Dynamic Manager từ Tools hay All tools thì nó không hiện lên gì hết đó bạn, nó chỉ nháy một cái rồi trở về giao diện như hình, vậy là tôi nhớ rồi, hôm qua cũng bị vậy và chỉ khi chọn Dynamic Converter thì lại bị thông báo lỗi như hình thứ hai, đã restart máy và vẫn bị thông báo như thế, chắc giờ phải remove và cài lại thôi:

@@sec0 ,bạn dùng bản cài với key hay dùng bản kích hoạt khác vậy bạn?

Update: ở hình trên khi tôi click No thì nó hiện ra đây bạn:

Cái tôi cần là muốn mở được Dynamic Disk Manager như của bạn đó. Từ đó tôi có thể chuyển sang Dynamic cho ổ GPT dễ dàng như video của bạn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bản portable đều ko mở được dynamic disk manager bác ạ , sau đó tôi phải setup thì mới mở được .
Khi setup nó báo lỗi vì ko thể chép đè file .sys nhưng chọn bỏ qua để cài tiếp đó bác
Tôi cài repack của ru đó bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bản tôi cài không phải là Portable đâu bạn, bạn cho tôi lại cái Link từ hình trên nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Như vậy kết quả cuối cùng dù cho có key xịn đi nữa vẫn là lỗi. Phải dùng 1 tool khác mới giải quyết được phải không Bác @Hoang Duch2 ?
Bác @@sec0 dùng bản repack của Ru trong khi tôi dùng bản cài từ link khác vì vậy mà nó không có đầy đủ các options của soft, hiện đang chờ bác ấy gởi link, khi nào có kết quả tôi lại post hình lên tiếp.

trungminh

Rìu Vàng Đôi

Attachments

5.4 KB · Lượt xem: 5

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn cháu, mới đầu bác cài lại trên bản Win trước đó đã dùng để test, tất nhiên là bác đã remove toàn bộ AOMEI với Revo, chọn thêm option Forced Uninstall nhưng khi chạy Repack với bản mới này vẫn không mở được Dynamic disk manager. Xem lại thì nó vẫn còn cái key cũ có giá trị 1 năm.

Đem cài sang máy ảo khác, đây là bản LTSC-19043.962, vừa cài xong chưa activate Windows, lo test cái AOMEI trước. Sang bản Win này thì mở được ngay Dynamic Disk Manager, bác có mấy hình thao tác sau:

Tạo thêm part test và chép file vào đó như hình dưới:

Các hình chạy convert sang Dynamic :

Test với Minitool for converting Dynamic to Basic:

Mới đầu chọn như hình trên thì bị báo lỗi như hình dưới:

Chọn lại với cách right-click ngay trên Disk 1 thì nó cho làm việc:

Chọn Restart Now và kết quả:

Bác sẽ tiếp tục làm lại với AOMEI ở post kế tiếp nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có những việc xảy ra bất ngờ mà mình không đoán trước được như các hình thao tác dưới đây khi bắt dầu dùng AOMEI cho việc chuyển ngược lại từ Dynamic GPT sang Basic GPT:

Hình chuyển lại Dynamic GPT từ Aomei để tiếp tục test:

Tôi có thông báo như bên dưới đây các bạn, tôi hơi bất ngờ vì bên bác @@sec0 không bị tình trạng này:

Reboot lại Win rồi làm lại lần nữa vẫn thế. Hình bên dưới là sau khi reboot:

Chạy lệnh convert vẫn không được:

Tôi phải chọn sang Dynamic Converter như các hình dưới:

Từ thông báo hoàn tất bên trên, tôi nhấn OK để restart và kết quả như hình:

Bất ngờ phải không các bạn? Tôi vào WinPE, tìm tới bootice và BCD để xem nó hiện ra sao, tôi có hình này:

Chỉnh sửa lại phần đóng khung với đầy đủ chi tiết, boot vào vẫn lỗi BSOD, dùng luôn Macrium để fix boot rôi cũng lỗi, cuối cùng xem lại disk thì tôi thấy nó là Basic MBR chứ không phải Basic GPT đây các bạn:

Convert lại thành GPT thì boot vào thành công rồi đây các bạn:

Sao mà bên tôi xui quá, làm cứ bị lỗi, trong khi bên đó bác @@sec0 chạy một phát là ăn ngay, chắc ông Tổ PC thấy tôi quậy quá nên trù dập tôi đó các bạn.

@lvt491, Minitool làm tốt việc convert Dynamic to Basic nhưng nó không có option convert Basic to Dynamic như AOMEI. Còn việc bác làm ở trên bị lỗi thì muốn biết kết quả chính xác chỉ còn cách vào một bản Win khác` test lại một lần nữa thì rõ trắng đen thôi, không thể nào bên kia bác @@sec0 làm được ngon lành mà bên này bác làm bị lỗi , coi chừng nó lại giống cái vụ AnyDesk của XPE thì mệt lắm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Update kết quả về AOMEI DYNAMIC DISK MANAGER trên một máy ảo khác đây các bạn, kết quả vẫn bị lỗi khi muốn convert trở lại từ Dynamic sang Basic:

Hình minh hoạ:

Convert sang Dynamic :

Reboot máy và thao tác convert Dynamic sang Basic :

Kết quả với thông báo sau:

Bước tiếp theo tôi sẽ làm gì chắc các bạn cũng đoán ra được, cách nhanh nhất là dùng MiniTool thôi. Tôi xem lại của bạn @@se0 thì bản Dynamic Manager của bạn là Pro, bản của tôi là Technician, có phải vì vậy mà nó yếu kém hơn không bạn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thôi cho qua đi bác , test nhiều quá lắm khi làm hư disk lại sinh phiền

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thôi cho qua đi bác , test nhiều quá lắm khi làm hư disk lại sinh phiền
Tôi vẫn tiếc vì không có bản AOMEI giống y của bạn để test đó. Khi nào bạn tìm lại được bạn gửi cho tôi xin nhé.

Sáng nay tôi tìm lại bản AOMEI BACKUPPER mà hôm trước forum có cho key khuyến mãi, tôi chép luôn cái folder 6.9.2 vào bản Win khác có cài nhưng chưa activate, không ngờ là nó OK luôn, tôi thấy với bản đã activate thì folder này nó có 146 items, trong khi với bản chưa activate thì chỉ có 140 items thôi, không ngờ nó cho phép mình làm như vậy:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác tải cái này về , bác giải nén và khi cài bác chọn eng + unpack để có bản portable ( source nằm đâu thì nó sẽ unpack tại đó)
Sau khi unpack xong bác chạy nó với admin thì sẽ có đủ tính năng .
Khi test với disk đang chứa ứng dụng chính nó thì bác cần phải để nó vào winre OS để nó thực thi , vì nó đang hoạt động trong disk cần conver thì ko thể conver chính nó , bác đừng chọn winpe vì như vậy nó sẽ tạo thêm winpe của chính nó 5~600MB làm phình to cái disk
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối: