Hỏi/ Thắc mắc - Cách cài đặt Office 365 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách cài đặt Office 365

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Chào các anh em trong diễn đàn, hôm nay tôi có một thắc mắc về việc cài đặt office 365 cần nhờ anh em giúp đỡ.
Hiện tại công ty tôi đang sài nền tảng của Microsoft vì thế mỗi tài khoản email của mỗi người sẽ có đính kèm một bộ office 365. Tôi đã đăng nhập vào trang office.com để tải về bộ cài đặt Office 365 nhưng dung lượng chỉ có 7mb.

Vậy tôi đem file này về cài máy ở nhà của tôi thì có được office 365 không ạ và nếu được thì tôi lại đem file đó qua máy khác cài tiếp nữa được không. Vì máy tôi khá linh tinh nên tôi cần tìm hiểu trước khi cài đặt.

Cảm ơn anh em đã xem bài đăng

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mỗi một account Office 365 chỉ đăng nhập được giới hạn một số thiết bị thôi bạn ạ. Thông tin về số lượng thiết bị bạn có thể xem trên trang thông tin tài khoản.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Một tài khoản thường cho phép kích hoạt 1 hoặc 5 - 10 thiết bị, nếu email là doanh nghiệp thì chắc không dưới 5 thiết bị

Như hình dưới, nói là 5 nhưng có thể cài đến 10. Không biết có vấn đề gì không, mình cũng chỉ cài 5 thiết bị cho an toàn.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Để trả lời câu hỏi cái việc file cài có 7MB của bác, cái file đó chỉ là dùng để khởi động trình cài đặt. Khi bác chạy cái phần mềm đó xong thì nó mới bắt đầu tự động tải về và cài đặt Office chính thức. Bản thân cái phần mềm này thì bác có thể cài vào bất cứ máy nào thoải mái không cần quan tâm đến cài bao nhiêu lần. TUY NHIÊN, lần đầu tiên bác chạy Office sau khi cài xong (Word, PP, Excel), Office sẽ hỏi bác kích hoạt và đó là lúc bác điền key hoặc đăng nhập vào tài khoản Office của mình. Còn về số lượng máy thì còn tuy vào loại tài khoản của bác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.