Chia sẻ - Cách cài bản Ghost Win7x86-Luxury-KHATMAU-SR trên VMWARE với tools cứu hộ của AnhDv. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Cách cài bản Ghost Win7x86-Luxury-KHATMAU-SR trên VMWARE với tools cứu hộ của AnhDv.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
con ngưỡng mộ chú ☺

Chào cháu, cảm ơn cháu đã ủng hộ bác, cháu dùng từ ngưỡng mộ làm bác ngại quá bởi vì chỉ có mình mới hiểu khả năng của mình. Bác không có chuyên môn gì cả cháu à, toàn là đi góp nhặt kiến thức của các bạn Pro, và cũng nhờ sự giúp đỡ của các bạn ấy và nhiều bạn khác để có các bài viết chia sẻ thôi cháu. Còn rất nhiều bạn Pro xứng đáng hơn bác cho sự ngưỡng mộ của cháu đó.
Chúc cháu luôn vui vẻ và sức khoẻ nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản này tích hợp sẵn intel graphics ko bạn?

Bản này xưa lắm rồi, tôi đã cài vào máy ảo và cất vào dữ liệu, tôi không check phần đó nên không biết, tôi sẽ mở lại và chụp hình phần driver cho bạn xem sau. Hiện tại đang có bản Win7 của bạn này, bạn dùng thử xem, nó mới hơn và cập nhật đầy đủ:

https://vn-z.vn/threads/ghost-win-7...-nhat-2019-by-21ak22.14677/page-2#post-183545

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản này tích hợp sẵn intel graphics ko bạn?

Đây là 2 cái hình từ máy ảo x86 và x64, bạn cần xem hình nào nữa thì cho biết nhe:

6786

6787

Tôi không có chơi Games, nên các câu hỏi về Games thì tôi chịu thua, không biết xem 2 hình trên thì bạn có đoán ra được hay không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chú @Hoang Duch2 có biết phương pháp kích hoạt ltsc bằng key ltsb không chỉ cháu với.

Bác chỉ biết với cách thủ công thôi cháu, nó hời rườm rà, còn cách chuyên nghiệp thì hiện nay bác không được phép chia sẻ. Cháu qua bên topic này, chuyên thảo luận các vấn đề của Windows và Office, có nhiều cmt đáng xem lắm, riêng cmt về câu hỏi của cháu xem từ đây: Link, các key OEM của LTSB-2016 không biết giờ còn sống không, cháu xem tiếp vài cmt ở dưới sẽ thấy.

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bác chỉ biết với cách thủ công thôi cháu, nó hời rườm rà, còn cách chuyên nghiệp thì hiện nay bác không được phép chia sẻ. Cháu qua bên topic này, chuyên thảo luận các vấn đề của Windows và Office, có nhiều cmt đáng xem lắm, riêng cmt về câu hỏi của cháu xem từ đây: Link, các key OEM của LTSB-2016 không biết giờ còn sống không, cháu xem tiếp vài cmt ở dưới sẽ thấy.
cháu làm bị lỗi non-core chú ạ.

soiku

Gà con
Máy thật của em là Win 10, em mới biết khái niệm máy ảo gần đây và em tạo máy ảo win 7 với mục đích cài phần mềm em nghi ngờ nhưng rất cần thiết... mà giờ máy thật của em có cài trình chống virus mỗi khi vào 1 web độc hại nghi ngờ hay nó vẫn là trang theo e thấy bình thg nó vẫn báo.. bây giờ nếu em làm 1 tác vụ nghi ngờ nào đó trên máy ảo win 7 thì máy thật nó cũng báo luôn không làm ăn được gì để em test cả... có cách nào để khi chạy bất cứ gì trong máy ảo có virus đi chăng nữa thì máy thật không quan tâm không ạ ??

vanhoangquy

Búa Đá
bác hoangduch2 viết bài công phu quá, like cho bác 1 cái

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu làm bị lỗi non-core chú ạ.

Bác không biết cháu làm sao mà bị non-core, bên này bác thử đi, thử lại nhiều lần vẫn thành công, cháu có bỏ sót bước nào không? Quan trọng nhất là ở chổ chép Skus của LTSB-2016 vào skus LTSC-2019, cháu nên làm theo hướng dẫn từ cái link của bác gửi ở cmt trên.

Về non-core thì có bài viết của bạn @baogia2010 với link tải tools, bác đã thử cả 2 tools của bạn ấy đều thành công tốt đẹp đó cháu.

https://vn-z.vn/threads/huong-dan-s...t_windows_non_core_edition.15584/#post-209070

Sửa lần cuối:

riketykid

Búa Gỗ
ông khát máu này là ông bách bảo kê cho ông lãng khách bên phong linh đây mà,tiểu sử khát máu làm ghost khá lâu từ những năm 2008-2009 nhưng từ đó đến giờ thấy có mỗi ông thành an ở hà đông hà nội là làm ghost chuẩn khác biệt về cách cấu hình driver so với các ghoster khác,thành an là tượng đài,còn lại phải học hỏi nhiều

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
link tool cứu hộ tạch rồi bạn. bị thu hồi quyền truy cập cho khách rồi

Cảm ơn bạn đã thông báo, tôi đã sửa lại link với link fshare của bạn @anhdv rồi.

P/s: Về cách download từ GGD nếu quá tải thì bạn anhdv có hướng dẫn cách làm, tôi đã thử và kết quả như hình:

7424
Link bài viết ở đây:

Tôi sẽ chép lại hai link GGD vào #1 để các bạn test.

Sửa lần cuối:

locb2

Rìu Sắt Đôi
dùng ghost thành an ngon hơn khát máu nhiều
tạo thêm nhiều email nữa để reg nick khác , nếu như nick này bị ban {rofl} . Cứ thanh an với win7 ko bao giờ quên .
Qua đây tôi ko còn ở BQT nên ko thể ban nick bạn nữa rồi , nhớ thời dotcom , reg nick ko cần email xác thực nên ban bao nhiều cũng ko ăn thua :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu xem mãi mà không hiểu cài máy ảo trong máy ảo thì có tác dụng gì ạ! và dùng để làm gì vậy bác

Lý do ở đây, nếu cháu là Pro thì không cần xem bài này nhé:

Thân chào các bạn, nhân có một bạn hỏi tôi về bản Ghost Win7, full driver, no soft, tôi có tìm lại trong kho thì thấy 2 bản Ghost Win 7 Luxury của bạn Khatmau_sr, bạn này đã nổi tiếng từ lâu chắc một số bạn cũng biết. Tôi đã làm thử lại bản x86 trên máy ảo VMware với tools cứu hộ của AnhDv xem thế nào, sẵn dịp tôi chụp hình lại cho bạn nào chưa biết cách làm có thể theo dõi luôn. Tôi đang dùng VMware 15, làm trên máy chủ UEFI, và khi làm thì tôi chọn máy ảo từ Custom chứ không chọn từ Typical. Chọn như vậy khi khởi động lại máy vào WinPE, click vào Minitool thì không bị báo l

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.