This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cách Bỏ Qua Tài Khoản Microsoft Khi Cài Win 11 - 2024

tuihocit

Búa Gỗ
Cái trò no@thankyou.com thì bị fix 2 tháng rồi nha mọi người, giờ máy nào cũng không làm dc. hôm qua mình vừa nghĩ ra và thử cách mới hay lắm. ko cần gõ lệnh gì cả. dùng tính năng có sẵn của win 11.

Đến đoạn này đừng chọn icon ngôi nhà mà chọn Set up for work rồi bấm next. nó ra login thì bạn bạn chọn sign-in option rồi bấm chọn vào Domain join instead rồi next. là nó hiện ra đặt user name cho máy rồi cài thôi.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Có gì mới đâu nhỉ. Xưa vẫn thế cơ mà.
Vì cài cho nhiều máy mà không phải của mình thì (bắt buộc) người cài phải tìm acc local để cài cho xong thôi. Mấy bác cài chính chủ thì không có nhu cầu để tìm tòi thôi. Cái này do hay vọc và cài hộ cho người khác nên tôi cũng dùng lâu nay. Tuy nhiên, chưa thử lại cách dùng email no@thankyou.com đã bị MS fix chưa. Nếu fix thì tắt Internet xem sao.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Trò này có đã lâu, và chỉ sử dụng được với một số bản, hoặc 1 số build/edition.
Với ISO Canary do MS phát hành (kể cả một số build/ISO convert UUP > ISO) thì buộc phải đăng nhập acc MS khi cài đặt.

Jigoku Shoujo

Rìu Sắt
no@ Mic fix rồi thím

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Canary đời 25xxx bắt buộc phải đăng nhập acc ms.
Qua đời 26100 thì tùy ISO leak, Reconstruction, Preview nhiều iso cho đăng nhập acc Local. Các ISO 26xxx canary, Dev chưa thử nhiều nên không nắm rõ hết - nhưng nhiều buils đã thử bắt buộc đăng nhập Acc MS, mà tìm cách fix lâu hơn đăng nhập acc > Nên đăng nhập cho rồi.

Sửa lần cuối:

assasin13890

Rìu Sắt
Vậy mà tôi trước giờ ko biết. Nay cài lại Win mò mới ra đấy bạn, đúng là thay đổi có tí làm người dùng bó trim
Tip này có từ hồi W10 rồi cơ bác ơi, đại loại UI khác tí thôi, còn cách thức vẫn same same thế

Hamano Kaito

Moderator
Tip này có từ hồi W10 rồi cơ bác ơi, đại loại UI khác tí thôi, còn cách thức vẫn same same thế
Với win 10 thì okey còn win 11 ko dám đâu bạn. Tôi nhớ trước kia tôi cài lại win 11 chọn kiểu nào cũng bắc phải login acc mới cho
Nay chắc nó cải cách lại đấy. Cho nên thấy lạ

assasin13890

Rìu Sắt
Vâng nhưng đại loại e nhớ là có pass qua đc. Vì trước e cũng hay setup win cho cty, và đều ko fai log mail vào

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Win 11 có cách nào tắt chế độ tự động Encrypt Data như Bitlocker khi mới cài Win không mod?