Cách Bỏ Qua Tài Khoản Microsoft Khi Cài Win 11 - 2024 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách Bỏ Qua Tài Khoản Microsoft Khi Cài Win 11 - 2024

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Với win 10 thì okey còn win 11 ko dám đâu bạn. Tôi nhớ trước kia tôi cài lại win 11 chọn kiểu nào cũng bắc phải login acc mới cho
Nay chắc nó cải cách lại đấy. Cho nên thấy lạ
Vâng nhưng đại loại e nhớ là có pass qua đc. Vì trước e cũng hay setup win cho cty, và đều ko fai log mail vào
mình ngày nào cũng đi cài win mà, nó fix từ ngày 18 tháng tư. lúc đầu cài 5 máy win 11 thì có 2 máy no@ ko làm dc, chỉ có 3 máy là no@ dc, sau đó dần dần cho tới 1 ngày thì 5 máy thì cả 5 máy chơi chiêu no@ đều ko dc nữa. từ hồi tháng 5 thì 10 máy thì cả 10 máy [email protected] đều tạch.
Tôi cài Windows 11 hay đăng ký tài khoản MS luôn. Trong một số trường hợp (gặp ở một số máy không thể kết nối internet) tôi bypass để bỏ qua kết nối và tạo tài khoản MS bằng lệnh “oobe\bypassnro”.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Mình ko có tính năng đó nên chịu
Win 10 lẫn 11 boot UEFI có TPM 2.0 mở trong BIOS sẽ tự bật Encryption Bitlocker khi mới cài Win cho nên có nhiều người không sao lưu 48 ký tự Bitlocker được kết quả là mất trắng dữ liệu khi lỗi Win đó Mod. bác Huỳnh Vũ Thắng từng làm được file ISO tắt tự bật Encryption Bitlocker khi mới cài Win mà không biết dùng cách nào loại bỏ tự động chức năng khó chịu đó.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tôi cài Windows 11 hay đăng ký tài khoản MS luôn. Trong một số trường hợp (gặp ở một số máy không thể kết nối internet) tôi bypass để bỏ qua kết nối và tạo tài khoản MS bằng lệnh “oobe\bypassnro”.
oobe\bypassnro” hiện giờ cách dễ dùng nhất để bypass tài khoản MS tạo tài khoản local cho Win 11 đó bác @tiendatnlb.

assasin13890

Rìu Sắt
Cái này thì e mới biết. Kiến thức mới xin đc tiếp thu ạ {feel_good}