Các biểu tượng Ổ đĩa C, D, E chuyển khác lạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Các biểu tượng Ổ đĩa C, D, E chuyển khác lạ

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chiều nay tự nhiên mở explore lên thì thấy như trong hình lạ quá. Làm thế nào nó cũng không trở về như trước được, dù mọi thứ hoạt động vẫn bình thường.

Mong Các Bác, các bạn chỉ giáo dùm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sau nhiều lần khởi động lại rồi tắt luôn PC, một tiếng sau mở PC lại nó lại hoàn hồn trở lại như xưa.

Xem phần đính kèm 20937

Vậy mong các MOD có đi ngang xóa dùm bài này. Cảm ơn.
Như hình trên thì bạn đang mở cái HD Sentinel đúng không bạn?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn Bác quan tâm. Tôi cứ dùng phím win + E mở lên thì thấy thế, còn lúc đấy chẳng mở cái gì cả. Thấy lạ hoảng quá nên đăng bài xin ý kiến mọi người. Rồi một hồi thì nó hoàn hồn lại

PC này của bạn chỉ có một mình bạn quản lý hay có cháu nào tham gia chung không bạn? Tôi gửi cái hình minh hoạ cho bạn xem từ máy tôi, nếu có cài cái soft HD Sentinel thì nó sẽ biểu hiện y như bên máy bạn khi mình có lựa chọn như vầy:

Giờ tôi tắt đi:

kết quả:

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
PC này của bạn chỉ có một mình bạn quản lý hay có cháu nào tham gia chung không bạn? Tôi gửi cái hình minh hoạ cho bạn xem từ máy tôi, nếu có cài cái soft HD Sentinel thì nó sẽ biểu hiện y như bên máy bạn khi mình có lựa chọn như vầy:

Giờ tôi tắt đi:

kết quả:

Cảm ơn Bác tận tình quá, còn đưa thêm hình minh họa.

PC của tôi, chỉ một mình tôi sử dụng được cá nhân hóa theo kiểu người già, các Size of text, apps, and other items luôn phải để 125% thì mới nhìn được, đồng thời mình yếu English nên luôn việt hóa win và office cho đở nhức đầu đấy Bác ạ.

Còn hiện tượng các Icon ổ đĩa tự dưng chuyển qua hình như một tập tin text ấy (hình) thì mới đầu cũng hoảng, sợ mấy cô virus gì ghé thăm. Sau đó ngồi suy nghĩ mãi tại sao???? Cầm Malwerebytes quyét liên tục mà có gì đâu. Sau đấy tôi nhớ ra, tại lúc sáng chạy phần mềm MiniTool Partition Recovery để lấy lại dữ liệu ổ SSD gắn ngoài, khi lấy xong dữ liệu lại không chịu thoát ra khỏi phần mềm này. Khi chương trình này nó scan thì mọi icon ổ đĩa ở PC kể cả gắn ngoài nó đều chuyển qua như hình đầu tiên ấy. Chẳng biết làm sao nên Shutdown PC. Ít phút sau mở máy lại thì các icon trở lại bình thường (hinh2) là do MiniTool Partition Recovery đã tắt.

Cảm ơn.