Nhờ tư vấn - Các bác nào rành về điện thì giúp em với? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Các bác nào rành về điện thì giúp em với?

haidatvl

Gà con
E có cục UPS và bình ắc quy của nó đã hư, e muốn thay bình có điện tích lớn hơn có đc không các bác nhỉ? nghe ô a nói nó sẽ bị nổ.
Mong các bác gần xa chỉ giáo giúp em

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
E có cục UPS và bình ắc quy của nó đã hư, e muốn thay bình có điện tích lớn hơn có đc không các bác nhỉ? nghe ô a nói nó sẽ bị nổ.
Mong các bác gần xa chỉ giáo giúp em
Bạn có thể thay bình có dòng xả cao hơn, nhưng không được thay bình có điện áp lớn hơn bạn ạ. Tốt nhất cứ mang bình cũ ra mua bình mới cùng thông số điện áp(V), dòng điện(A).

haidatvl

Gà con
{too_sad} Nghỉ dịch lại tìm được người thân ! huuhuhu
vẫn đi làm và đang ngồi trên công ty chém gió về
Bạn có thể thay bình có dòng xả cao hơn, nhưng không được thay bình có điện áp lớn hơn bạn ạ. Tốt nhất cứ mang bình cũ ra mua bình mới cùng thông số điện áp(V), dòng điện(A).
bình cũ là loại 12V 50ah :))) e thay bằng bình 12V 200ah liệu có ổn không bác?

babylon88

Búa Gỗ Đôi
Tui nghĩ không ổn đâu vd : Tụ có hạn mức 12V- 2A bác nhét dòng cao vào xem Tụ hay các thiết bị bị điện tử có lâu bền được không ? Tốt nhất là bằng hay nhỉnh hơn xíu thôi Bác ép gấp 4 lần thế :p

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cũng tùy loại ups bạn dùng , có con bắt phải reset , còn loại rẻ tiền chắc là ko đâu , bạn lắp bình AH cao hơn dc , miễn là đừng lắp loại 24v cho 12v , ak mà cũng chả nhét vô hộp nó dc :p loại ups 24v n dùng 2 bình 12v nối tiếp , miễn 2 cục giống nhau . bình dung lượng cao sạc lâu hơn nhưng cũng xài lâu hơn

haidatvl

Gà con
Tui nghĩ không ổn đâu vd : Tụ có hạn mức 12V- 2A bác nhét dòng cao vào xem Tụ hay các thiết bị bị điện tử có lâu bền được không ? Tốt nhất là bằng hay nhỉnh hơn xíu thôi Bác ép gấp 4 lần thế :p
nhà hay mất điện, muốn nghe nhạc, có con loa 350W nên e chọn con bình 200ah nghe cho lâu

haidatvl

Gà con
Cũng tùy loại ups bạn dùng , có con bắt phải reset , còn loại rẻ tiền chắc là ko đâu , bạn lắp bình AH cao hơn dc , miễn là đừng lắp loại 24v cho 12v , ak mà cũng chả nhét vô hộp nó dc :p loại ups 24v n dùng 2 bình 12v nối tiếp , miễn 2 cục giống nhau . bình dung lượng cao sạc lâu hơn nhưng cũng xài lâu hơn
e nghĩ chắc ổn, cám ơn bác

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
vẫn đi làm và đang ngồi trên công ty chém gió về

Ok bạn nhé! Dòng càng cao thì thời gian sử dụng các thiết bị phía sau UPS lâu hơn, ko ảnh hưởng gì đến các linh kiện đâu các bạn ạ!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi có 3 cục mà đều hỏng acquy
santak blazer 1000 , bán ve chai ko biết được mấy ngàn nhể :D

caniquyvnz

Rìu Bạc
vote chủ thớt chọn đúng thông số kỷ thuật của bình củ, chứ ba loại điện , đài này RẤT NGUY HIỂM vì nó VÔ HÌNH VÀ RẤT VÔ TÌNH {burn_joss_stick}{burn_joss_stick}

Biglion

Búa Gỗ Đôi
Bình mới dung lượng gấp 4 lần thì thời gian sử dụng cũng sẽ gấp 4 lần.

Vấn đề là sạc, nếu dùng sạc cũ của UPS thì thời gian sạc sẽ rất lâu (lý thuyết là gấp 4 lần)
Nếu có thể thì bác nên mua bộ sạc mới phù hợp với dung lượng 200A (ắc quy chì thì dòng sạc tiêu chuẩn = 1/10 dung lượng)