Nhờ tư vấn - Các bác giúp em với em bị nhiễm virut :(( | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Các bác giúp em với em bị nhiễm virut :((

Dark Saber

Gà con
em bị virut nó đổi thành đuôi KARL file rồi.Giờ nó đòi tiền chuộc sao đây các bác. Mong các bác pro giúp em vs. Giờ mở mất hết dữ liệu quan trọng rồi. Giờ sao lấy lại đây vậy các bác

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Phần lớn là không thể lấy lại file cũ ! Nộp tiền chuộc chưa chắc đã ok (đối với loại yêu cầu đòi tiệc chuộc) ! :(
Chắc chắn bạn đã "Mất bò" bầy giờ thì "Lo làm chuồng" thôi !
+ Tải phần mềm Antivirus, diệt Malware, Ransomware về quét lại toàn bộ máy! Cần thì format lại ổ cứng cho chắc - Cài lại Win ! Sao lưu dữ liệu quan trọng, đồng bộ trên Đám mây ...vvv
Lần sau thì đừng dùng phần mềm "lậu", vào link bừa bãi, cắm USB ... linh tinh nữa nhé !
Chia buồn ! {EMO_049}
----------------------------------------------
- Comment này mình cop lại ! Tại 2 bác giống nhau rồi !

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Đây là đa số các máy ko chạy HDH win10 . Bởi vì win10 có 1 trình chống mã tống tiền thường trực
Win 10 vẫn bị bình thường anh nhé. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến bị virus tống tiền như:
  • Xài Cr@ck
  • Không update
  • Email
  • Nhấn vào các link, web nguy hiểm
  • Remote desktop
Riêng cái remote desktop có thể nghe lạ với nhiều người, nhưng nếu máy nào mở sẵn "cửa hậu" này thì nguy cơ bị cực cao. Các hacker ngày nay chuyên đi scan remote desktop (thấy nhiều nhất đối với các server).

thinhtn

Búa Gỗ
Máy của bạn một khi bị mã hóa thì chịu rồi. Có lẽ máy tính nên chấp nhận cập nhật thường xuyên. Nếu xài Cr@ck nên sử dụng thêm một phần mềm diệt virus bên thứ 3 cho an tâm.