Nhờ tư vấn - Các anh chị giúp em làm sao để kết nối laptop 1 cổng HDMI ra 2 3 màn extend được ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Các anh chị giúp em làm sao để kết nối laptop 1 cổng HDMI ra 2 3 màn extend được ạ

- Em chào anh chị . Em hiện có cái thinkpad yoga ( 1 cổng HDMI , 2 cổng usb C . . Hiện em có thêm 2 cái màn hình . 1 cái xoay ngang 1 cái xoay dọc . mà bữa giờ tìm mọi cách để có thể cắm xài 2 cái màn hình vào dùng không biết cách nào cả . anh chị nào biết có thể chỉ giúp em với được không ạ . em cảm ơn ạ .

nếu máy chỉ hỗ trợ xuất hình 1 cổng thì bạn có thể mua thêm hub cắm vào để xuất 2 màn xem sao nhé
bạn cho mình hỏi hub này cắm vào cổng nào . nếu là hub chia cổng hdmi thì mình đã thử và nó chỉ là duplicate chứ không phải extend .

như bác tamthangia nói bên trên, lap bạn có bao nhiêu cổng xuất màn hình thì cắm dc bấy nhiêu màn riêng biệt. Ngoài cổng HDMI, bạn xem cổng usb C có xuất dc màn hình ko, xem ký hiệu cạnh cổng
Xem phần đính kèm 49327
cảm ơn bạn . đời máy của mình hơi cũ nên nó không có cổng usb C . Chỉ có usb 3.0 thường . có biểu tượng SS . thì chắc là không xuất ra ngoài được rồi . mình có nghiên cứu thêm về bộ chuyển đổi usb 3.0 qua HDMI . Thì được shop tư vấn là cổng này không xoay dọc màn hình được . Bạn có vẻ khá rành . có thể tư vấn giúp mình xem có thể lắp 1 cái card gì đó vào trong máy mà thêm được 1 cổng HDMI ko bạn nhỉ .

nnafly

Búa Đá
cảm ơn bạn . đời máy của mình hơi cũ nên nó không có cổng usb C . Chỉ có usb 3.0 thường . có biểu tượng SS . thì chắc là không xuất ra ngoài được rồi . mình có nghiên cứu thêm về bộ chuyển đổi usb 3.0 qua HDMI . Thì được shop tư vấn là cổng này không xoay dọc màn hình được . Bạn có vẻ khá rành . có thể tư vấn giúp mình xem có thể lắp 1 cái card gì đó vào trong máy mà thêm được 1 cổng HDMI ko bạn nhỉ .
laptop thì ko lắp thêm dc card đâu bạn à, ko giống máy PC có thể nâng cấp card tùy ý. Giờ chỉ có mua lap mới, có nhiều cổng xuất màn hình. Còn hub bản chất vẫn lấy tín hiệu từ cổng HDMI của máy bạn ra và hiển thị như nhau trên các màn hình.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Giải pháp eGPU là 1 cách truy xuất nhiều màn hình thông qua khe pcie , vấn đề chi phí sẽ đội thêm egpu + nguồn rời + vga .

hoangtuyen928

Búa Đá
bạn cho mình hỏi hub này cắm vào cổng nào . nếu là hub chia cổng hdmi thì mình đã thử và nó chỉ là duplicate chứ không phải extend .
máy bạn có 1 cổng hdmi rồi thì thử thêm 1 hub type-c sang hdmi của 1 số hãng như U Green, Lexar, Anker..., nhớ check chỗ cổng type-c có hỗ trợ xuất hình ko nha

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
vonte đổi cái khác nhé. Còn không cho em 1 cái màn dư :). HCM mua laptop máy likenew giá rẻ thì hú em ạ!