Bypass Windows 11 upgrading | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bypass Windows 11 upgrading

ArtKiss

Gà con
các bác cho mình hỏi là mainboard mình là main tàu x79, ko có chip tpm luôn thì có up đc ko ạ?

Máy mình Core i5 4200 2,5 GB liệu có up được không các bác? Mình đã tìm TMP nhưng không có, có lẽ chip thế hệ cũ chưa có cái này.

ghost_tuyen

Rìu Vàng
bản chính thức mới ra cài bằng WinNT có báo lỗi nhé bạn.
Mình cái bằng winNT setup có lỗi lầm gì đâu bác, chắc bác thao tác thiếu bước nào rồi. Mình cài trong winpe, không có kết nối mạng, cài xong rồi khởi động lại máy thiết lập hết các bước ban đầu rồi mới kết noiis mạng để update, chạy phà phà

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Mình cái bằng winNT setup có lỗi lầm gì đâu bác, chắc bác thao tác thiếu bước nào rồi. Mình cài trong winpe, không có kết nối mạng, cài xong rồi khởi động lại máy thiết lập hết các bước ban đầu rồi mới kết noiis mạng để update, chạy phà phà
MS nói không hỗ trợ mà update phà phà? Có lẽ đang bịt mắt ms, đến bản cập nhật mới sẽ lỗi thôi.

dndao

Rìu Sắt
Qua hì hụi mãi mà không thể nào cài được Windows 11, các anh ạ!
Tôi dùng B450m Mortar Max + R5 3600, SSD Samsung NVMe PM981a 512 GB, check bằng phần mềm kiểm tra khả năng tương thích từ MS thì xanh lét. Nguyên nhân là máy tôi không bật được Secure Boot, bật báo lỗi GOP, flash lại nhiều bản Bios khác vẫn không giải quyết được, cuối cùng mới hiểu được vấn đề cốt lõi dẫn đến lỗi ""there is no GOP (graphics output protocol)...." là vì hiện tại đang dùng con VGA cỏ để chống cháy (con 1660 Super Gaming X đã bán mấy tháng trước vì dùng 1 năm rồi mà bán vẫn lời gấp đôi giá mua 😁), con VGA cỏ này không hỗ trợ UEFI nên không thể chuyển từ CSM qua UEFI để bật Secure boot được, nên phải về sống chung với Windows 10.

GiaThanh

Gà con
Qua hì hụi mãi mà không thể nào cài được Windows 11, các anh ạ!
Tôi dùng B450m Mortar Max + R5 3600, SSD Samsung NVMe PM981a 512 GB, check bằng phần mềm kiểm tra khả năng tương thích từ MS thì xanh lét. Nguyên nhân là máy tôi không bật được Secure Boot, bật báo lỗi GOP, flash lại nhiều bản Bios khác vẫn không giải quyết được, cuối cùng mới hiểu được vấn đề cốt lõi dẫn đến lỗi ""there is no GOP (graphics output protocol)...." là vì hiện tại đang dùng con VGA cỏ để chống cháy (con 1660 Super Gaming X đã bán mấy tháng trước vì dùng 1 năm rồi mà bán vẫn lời gấp đôi giá mua 😁), con VGA cỏ này không hỗ trợ UEFI nên không thể chuyển từ CSM qua UEFI để bật Secure boot được, nên phải về sống chung với Windows 10.
em thì tới bước bật secure boot nó thông báo disable the CSM setup. Repeat operation after reboot to ensure UEFI video ( GOP ) driver is operational, em nhấn ok rồi chọn save & exit thì không vào được bios nữa phải rết pin cmos mới vào được. có bác nào có cách giải quyết không ạ T.T

dndao

Rìu Sắt
em thì tới bước bật secure boot nó thông báo disable the CSM setup. Repeat operation after reboot to ensure UEFI video ( GOP ) driver is operational, em nhấn ok rồi chọn save & exit thì không vào được bios nữa phải rết pin cmos mới vào được. có bác nào có cách giải quyết không ạ T.T
Do VGA nó cũ quá, Bios (firmware) của nó không hỗ trợ UEFI, nên không thể chạy được BIOS Mobo ở full UEFI mà chỉ chạy được ở CSM, Anh download GPUZ về chạy sẽ thấy không có dấu tích ở mục UEFI. , nên chỉ có 1 cách duy nhất fix đó là flash Bios (firmware) của VGA ở bản có hỗ trợ UEFI.
Flash Bios VGA cũng khá dễ thôi, quan trọng nhất là tìm được bản phù hợp với phần cứng mà anh có, nếu không thì chỉ có 1 cách là mua VGA mới 😁, dưới đây là bài hướng dẫn, anh đọc & làm theo:

Chicken1

Gà con
Do VGA nó cũ quá, Bios (firmware) của nó không hỗ trợ UEFI, nên không thể chạy được BIOS Mobo ở full UEFI mà chỉ chạy được ở CSM, Anh download GPUZ về chạy sẽ thấy không có dấu tích ở mục UEFI. , nên chỉ có 1 cách duy nhất fix đó là flash Bios (firmware) của VGA ở bản có hỗ trợ UEFI.
Flash Bios VGA cũng khá dễ thôi, quan trọng nhất là tìm được bản phù hợp với phần cứng mà anh có, nếu không thì chỉ có 1 cách là mua VGA mới 😁, dưới đây là bài hướng dẫn, anh đọc & làm theo:
Em dùng vga rx 580 msi armor và đã update firmware tới bản mới nhất rồi mà ta

buid thì là final rồi. đọc ở bên kia mấy bác nói lúc này thoát khỏi chương trình thử nghiệm thì sẽ là bản chính thức. còn để nguyên thì tiếp tục đi theo con đường insider
Vậy thì để yên cho lành, khỏi mất công bypass các thứ :D

dndao

Rìu Sắt
Em dùng vga rx 580 msi armor và đã update firmware tới bản mới nhất rồi mà ta
Anh thử kiểm tra bản bios của anh có phải bản gốc của Card không, đôi khi mua phải card trâu, người ta đã chỉnh sửa bios cũng gây ra vấn đề. Bài phía dưới có ông cũng dùng RX580 & bị lỗi, ở Bios là Vram Samsung, còn thực tế Card của ông ấy dùng Vram Hynix & bị lỗi, sau khi update lại bios phù hợp với Vram thì ông ta đã có thể bật CSM hoặc UEFI nếu muốn.