Hỏi/ Thắc mắc - Buồn !!! vga mới mua cắm vào ko lên, onboard cũng toang luôn !!!! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Buồn !!! vga mới mua cắm vào ko lên, onboard cũng toang luôn !!!!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cách xả sốc điện PC của anh bạn truyền cho và mình cũng thành công nhiều lần rồi. (Thật tình cũng chả biết trong quá trình về sinh tháo lắp có động chạm vào giắc cắm hay .... xả điện máy bị sốc điện nữa nhưng mà nó chạy dc là ok)
Phải hướng dẫn thêm gầm giường loại nào?
Gầm giường nhà tranh (lá)/nhà ngói.
Gầm giường tầng trệt/T1/T2.....{ah}{ah}

Lang Thang

Rìu Chiến
Phải hướng dẫn thêm gầm giường loại nào?
Gầm giường nhà tranh (lá)/nhà ngói.
Gầm giường tầng trệt/T1/T2.....{ah}{ah}
Cơ quan có phòng tin 30 máy, năm nào cũng tân trang, vệ sinh đầu năm. Để kiếm tiền cafe giao lưu nên anh em tự làm. Nên cũng kha khá kinh nghiệm trời ơi ..

HI @@@
Máy nhóc đang học online rất okie Main H61 G2030 , đang học online ngon lành thì đòi chơi game mình mua được cái VGA cũ N210 trên mạng về , mình tắt máy cắm ,dây màn hình cắm vào card VGA vào bật ko lên hình, mình rút card ra cắm vào main lại thì cũng đổ bệnh ko lên, trước đó máy đang chạy ngon lành ...
Ae giúp với tình trạng này sao ạ ???

@@@ mình rút card ra chạy qua hàng xóm ké cắm vào card vẫn lên ngon lành ko cứ mà cái máy mình lại bị hư ..... đã tháo RAM ra lau kĩ luôn rồi á , trước đó vẫn chạt ngon, hix , con card báo hại ...
thanksss
tháo cpu ra lắp lại, nếu cẩn thận vệ sinh socket dc thì vệ sinh luô

suxedung92

Búa Gỗ
Theo mình nghĩ nếu đúng như chủ tus mô tả, thì không nên tháo cpu ra làm gì. Chỉ cắm vga vào mà máy hỏng thì chỉ có sốc điện hoặc lỗi bios thôi. Chủ thớt cứ rút dây nguồn máy tính ra, rồi tháo pin cmos, rồi bấm nút khởi động cho điện xả hết, rồi lắp cmos vào, cắm dây nguồn lại bật máy thử xem

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái này là do bạn đã mua nhằm con VGA của người quá cố rồi, bạn thử hóa giải xem sao.
1/. Rút giây nguồn.
2/. Tháo pin cmos.
3/. Nhấn giữ nút khởi động và đếm từ 1 đến 7 (nếu là nữ thì đếm đến 9)
4/. Tắm rửa sạch sẽ và đi dép đẹp.
5/. Gắn VGA
6/. Gắn pin cmos
7/. Cắm dây nguồn.
8/. Nhấn khởi động.
Umbala umbala ....

Nhớ để thùng máy xuống nền nhà khi thực hiện để âm binh có lối thoát

:D:D:D

Sửa lần cuối: