Hỏi/ Thắc mắc - Bung ghost báo failed to read data from the disk có phải ổ cứng bị bad? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bung ghost báo failed to read data from the disk có phải ổ cứng bị bad?

minbaby01

Gà con
hi ae, mình có cài nhờ giúp đứa bạn cái laptop, máy nó dùng hdd nên chơi ghost cho mượt :D
Nhưng khi ghost bằng true image, gần cuối nó báo failed to read data from the disk hard disk 1 sector 2xxx (xxx số khá bé)
Sau khi ấn retry nhung ko thành, mình bấm inore all luôn và boot lại máy, vào win vẫn bình thường. Mà thỉnh thoảng laptop nó kêu cạch cạch nghe rõ luôn, như thế có phải ổ cứng bị bad không, check crystal disk vẫn good 100% ?? :/
ảnh minh hoạ :

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
cái chính là bạn cóp file ghost vào ổ cứng máy đó hay là chạy trực tiếp từ ổ cứng ( usb ) của bạn . ổ good ko có nghĩa là nó ko lỗi nha

minbaby01

Gà con
Cái báo lỗi là file gho chứ đâu phải là ổ đích
failed to read the snapshot
Chắc ảnh minh hoạ sai mất r @@
mình nhìn mỗi dòng lỗi, hoá ra có nhiều loai chỉ nhớ mang máng là fail to load thôi, mà lần đầu boot xoá phân vùng ổ C trong mini tool thì nó ẩn đâu ổ D (nó hiện tổng dung lượng ổ cứng chưa phân vùng 1000gb), vào my computer vẫn thấy ổ D đấy, lại qua mini tool tạo lại phân vùng thì nó xoá mất luôn cả ô D luôn. Tiếp đên vào lại computer thì mất luôn cả ổ cứng. Thế là mình vào disk managemnt tạo ổ nhưng vẫn lỗi. Thế là reset máy boot lại bằng usb tiếp. lần này tạo ổ phân vùng ngon lành nhưng bản ghost có recovery, mình có tích vào nhưng bung còn 38% thì báo lỗi. Lại huỷ rồi tiếp tục bung nhưng ko chọn recovery nữa. Thế là bị lỗi như kể ở bài viết :/