Thảo luận - Bỏ phiếu giúp em với các bác: Thinkpad dòng T và Dell Latitude dòng 7000 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Bỏ phiếu giúp em với các bác: Thinkpad dòng T và Dell Latitude dòng 7000

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Thinkpad tháo lắp khó hơn Dell Latitude. Cả 2 đều bền, nên lựa chọn ở người dùng: ngoại quan sản phẩm, thiết kế, xuất xứ thương hiệu ...
Dòng Latitude thì chọn serie đời cao, những dòng thấp chỉ tương đương dòng phổ thông. Chú ý điều này là ok.

Edward_Newgate

Búa Gỗ
Mình phân vân soi mói khoảng 2 tháng cách li và chốt mua Dell.
Mặc dù kết ThinkPad hơn nhưng có 1 số điểm khiến mình phải chuyển sang Dell.
- Màn xấu hơn, độ sáng thấp.
- Đắt hơn.
- Dùng 1 thời gian các vị trí phím và chỗ tì tay, touch pad bị bóng.
- Bị hằn phím lên màn hình.
ThinkPad chỉ đẹp khi mới mua thôi :(

Close

Gà con
Con Dell Latitude tuy màn nó nịnh mắt, nhưng toàn màn 6bit màu thôi.
Thinkpad build quality hơn Dell 1 chút, cứng cáp hơn, tản nhiệt cũng ngon hơn.

Close

Gà con
1 vote cho ThinkPad. Dell Latitude build sao bằng ThinkPad được. ThinkPad bàn phím rất ngon, trâu bò nhưng về màn hình thì là 1 nhược điểm. Thích màn hình thì lấy Dell, còn riêng em thì sẽ múc ThinkPad không phải nghĩ
múc con thinkpad màn lp 400nits là bơ phệc

Close

Gà con
Thinkpad tháo lắp khó hơn Dell Latitude. Cả 2 đều bền, nên lựa chọn ở người dùng: ngoại quan sản phẩm, thiết kế, xuất xứ thương hiệu ...
Dòng Latitude thì chọn serie đời cao, những dòng thấp chỉ tương đương dòng phổ thông. Chú ý điều này là ok.
tháo lâu hơn cũng phải thôi. em tháo con x1c8 riêng ốc giữ còn bàn phím với khung máy là phải 20-30 con ốc bé tý. đó cũng là lí do vì sao mà bàn phím chắc chắn. k flex

Close

Gà con
Mình phân vân soi mói khoảng 2 tháng cách li và chốt mua Dell.
Mặc dù kết ThinkPad hơn nhưng có 1 số điểm khiến mình phải chuyển sang Dell.
- Màn xấu hơn, độ sáng thấp.
- Đắt hơn.
- Dùng 1 thời gian các vị trí phím và chỗ tì tay, touch pad bị bóng.
- Bị hằn phím lên màn hình.
ThinkPad chỉ đẹp khi mới mua thôi :(
con Dell latitude cũng thế thôi bác. phủ mate như nhau. k lau vệ sinh nhiều thì bóng hết.

Mình đang dùng con dell M6700 mà to nặng quá, mỗi lần vác về quê là oải luôn. Đang ngắm 1 trong 2 con Dell 7400 hoặc Thinkpad T490, có bác nào dùng 1 trong 2 con này tư vấn giúp xem màn hình, pin, hiệu năng từng con giúp mình xem nên chọn con nào.
Nhu cầu: PTS, AI nhẹ nhàng thôi.

duyrapper255

Búa Gỗ
nghe bảo cái màn của dòng thinkpad T nó hơi tệ, nên bác mà có làm PTS hay AI thì mình vote Dell.

kai210

Gà con
Mình đang dùng con dell M6700 mà to nặng quá, mỗi lần vác về quê là oải luôn. Đang ngắm 1 trong 2 con Dell 7400 hoặc Thinkpad T490, có bác nào dùng 1 trong 2 con này tư vấn giúp xem màn hình, pin, hiệu năng từng con giúp mình xem nên chọn con nào.
quan trọng tầm tiền của bác thế nào. 2 mã trên đáp ứng đủ về cấu hình, bác nhớ chọn option màn hình FHD IPS cho chuẩn màu nhé

hoangq9

Búa Gỗ
T490 + cân màu. Mình vẫn thích chất Thinkpad hơn các dòng khác :D

hoangq9

Búa Gỗ
nghe bảo cái màn của dòng thinkpad T nó hơi tệ, nên bác mà có làm PTS hay AI thì mình vote Dell.
Tệ méo gì? Từ đời 480 màn đã ngon hơn nhiều rồi. Thinkpad nhớ chọn màn hình FHD IPS nhé, thêm cân màu Spyder nữa là màn đẹp khủng khiếp luôn.

porsche

Gà con
Làm đồ họa thì lấy dell đi bạn, màn thinkpad khá xấu, dùng văn phòng là ngon thôi.

garanmuoi

Gà con
Làm đồ họa thì lấy dell đi bạn, màn thinkpad khá xấu, dùng văn phòng là ngon thôi.
Em tưởng Dell Latitude cho dân văn phòng còn Thinkpad là cho coder?
Em đang tính xúc con Latitude 7420 này, nhu cầu chủ yếu là tác vụ văn phòng.

linhktv

Gà con
Thinkpad bác nên lấy t490 ưng t490s lấy máy có sẵn ram 16G bởi T490S Không nâng ram được có một phương án cho bác lựa nữa là laptop surface màn em này khá ngon hiệu năng cao hàng khá chất. Dell latitude bảo hành ngon chất lượng không phải nói rồi bác cũng có thể tham khảo thêm x1 carbon gen 6 hoặc gen 7 màu sắc nó đẹp hơn dòng T

2 con này thích hình thức con nào thì quất con đó thôi. Con nào cũng có ưu và nhượcđiểm riêng cả, chả con nào hoàn hảo.

bluebird

Gà con
Nhân tiện cho em ké đôi dòng cảm xúc, đang lúc dạt dào

Mấy năm trước được ông anh họ cho mượn con gaming Lenovo Y520 một thời gian, màn Ips, chip i7-7700hq. Xài quá đã.
Cái nhìn con Dell inspiron 5458 của bà chị ở nhà mà chán luôn, vừa bé màn hình lại vừa rỗ. Bắt đầu khinh thường hắt hủi con Dell, ko lau chùi, bỏ gầm giường lâu lâu đứa cháu nó còn giẫm lên, làm rơi nứt cả vỏ.
Sau 1 năm con Gaming kia bị lấy lại rồi, mình phải dùng con Dell, lúc đó mình chả biết gì về cấu hình máy hết, nhìn nó xấu quá, cả ngoại hình lẫn màn hình, mình nghĩ nó là thứ phế thải chắc chỉ làm được word excel

Có lần mình cần cài PTS để dùng, mình nghe đồn Pts nặng lắm, nghĩ thầm chắc chắn máy mình éo chạy nổi, nhưng mình cứ cài thử xem nó lag tới cỡ nào. Ko ngờ là mình cài xong chạy mượt mà, học được vài chiêu cơ bản, làm cỡ 20 lớp Pts mà ko lag. Lúc đó mình lại nghĩ thầm "chắc bản pts của mình là bản cắt giảm, hay bản fake gì đó, chứ Pts gì mà máy cùi vẫn chạy ngon lành vậy".

Xong thời gian sau mình muốn học code, mình lại chưa có tiền mua laptop, thế là mình lại nhìn thấy nó trong xó, lấy nó ra lau chùi vuốt ve, thầm nghĩ mày là hy vọng cuối cùng của tao, chỉ cần cài nổi cái IDE cho tao biết code nó như thế nào là đủ. Ko ngờ ko những cài nổi, mà mình cài cái gì cũng được, sau 1 thời gian mình học cả FE lẫn Be trên em nó mà ko chút trở ngại. Mình lại thầm nghĩ "chắc mình code chưa đủ đô rồi"

Giờ bà chị lấy lại laptop bán hàng online, mình ko còn laptop nữa, bắt đầu lên chợ tốt tìm lap cũ, nghĩ bẩm con máy cùi bắp ấy chắc tầm 2tr là cùng. -censor- ko ngờ chúng nó toàn chém 5-6tr. Nhiều thằng gian thương còn mua gói QC để ngồi chễm chệ với giá 7-8tr cho con chip giống của mình.
Đến lúc này mình mới nhận ra lâu nay mình đã khinh thường em nó quá, thì ra em nó có giá như vậy. Với budget 5 củ có khi mình còn ko mua nổi 1 con giống như thế, thật đéo tin nổi.

Giờ mới biết quý trọng cấu hình em nó, anh thật xin lỗi vì những ngày tháng đối xử tệ bạc với em: Dell inspiron 5458 i5-5200U ram 4gb ssd 120gb