Thảo luận - Bỏ phiếu giúp em với các bác: Thinkpad dòng T và Dell Latitude dòng 7000 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Bỏ phiếu giúp em với các bác: Thinkpad dòng T và Dell Latitude dòng 7000

bibo2016

Gà con
Đây là phần hiểu biết của em, mong các bác góp thêm chút ý kiến để em xuống tiền ạ:
Thinkpad dòng T có cái gì đó vẫn hơn Dell Latitude dòng 7000 một bậc về trải nghiệm sử dụng. Nếu mua về làm việc thì Thinkpad tốt hơn.
Tuy nhiên, Dell Latitude hơn Thinkpad là giá rẻ hơn và màn hình của Dell nếu cùng độ phân giải Full HD IPS thì luôn đẹp hơn màn Thinkpad Full HD IPS. Thinkpad muốn màn đẹp chỉ có thể chọn option HDR hoặc 2k độ bao phủ màu mới cao, còn option mặc định Full HD IPS luôn xấu hơn Dell.
Em phân vân quá.

Administrator

Administrator
Có người bạn trước đây chia sẻ, đã dùng Thinkpad thì ít khi qua các sản phẩm khác nữa.
Tuy nhiên gần đây dell đang trở lại với các cải tiến hơn.
Bài này mình sẽ stick một thời gian để các bạn đưa ra ý kiến cá nhân của mình , từ đó giúp các bạn khác dễ dàng hơn trong việc lựa chọn sản phẩm của hai dòng máy này.

kieuoanh90

Rìu Vàng
Đây là phần hiểu biết của em, mong các bác góp thêm chút ý kiến để em xuống tiền ạ:
Thinkpad dòng T có cái gì đó vẫn hơn Dell Latitude dòng 7000 một bậc về trải nghiệm sử dụng. Nếu mua về làm việc thì Thinkpad tốt hơn.
Tuy nhiên, Dell Latitude hơn Thinkpad là giá rẻ hơn và màn hình của Dell nếu cùng độ phân giải Full HD IPS thì luôn đẹp hơn màn Thinkpad Full HD IPS. Thinkpad muốn màn đẹp chỉ có thể chọn option HDR hoặc 2k độ bao phủ màu mới cao, còn option mặc định Full HD IPS luôn xấu hơn Dell.
Em phân vân quá.
Dell được cái màn nhìn đẹp nhưng về phần cứng và độ ổn định, bền theo năm tháng ko bằng thinkpad

silver bullet

Búa Đá
Chắc mọi người mua máy lựa chọn kĩ càng, mình ra tiệm hỏi cấu hình cần thiết rồi, cầm thằng nào thích nhíchthằng đó, cảm nhận của mình là điều quan trọng nhất

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Dell được cái màn nhìn đẹp nhưng về phần cứng và độ ổn định, bền theo năm tháng ko bằng thinkpad
cái này thì mình thấy đúng, sài dell thời i3 - 3 số, tới dell vostro, sang sài t430, con t430 trâu chó nhất mặc dù cùng 1 người sài, ngoại hình kho đẹp nhưng trâu chó phải nói

nkoc6a15

Rìu Sắt
1 vote cho ThinkPad. Dell Latitude build sao bằng ThinkPad được. ThinkPad bàn phím rất ngon, trâu bò nhưng về màn hình thì là 1 nhược điểm. Thích màn hình thì lấy Dell, còn riêng em thì sẽ múc ThinkPad không phải nghĩ

triofm

Rìu Sắt
Lenovo không chỉ dòng Thinkpad mà kể cả các dòng khác đều sử dụng ổ SSD tốc độ nhanh hơn Dell trong cùng một giá tiền. Độ bền chưa nói, nhưng tốc độ có thể thấy khác biệt ngay từ lúc mua.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Thinkpad có cái bàn phím chuẩn nhất quả đất mà các anh khác không thể sánh bằng.
Vẽ đẹp mặn mà đậm chất thôn quê :)

hunglv

Gà con
Cũng từng phân vân như chủ tút; cuối cùng chốt T480 dù giá cáo hơn Latitude 7490 (2 con cùng cấu hình).
Bàn phím gõ sướng, vs nhìn Thinkpad có chất riêng;
Tuỳ dòng máy giữa 2 thương hiệu có những nét riêng nhưng về cơ bản giữa dòng T của Thinkpad vs Latitude của Dell:
-Nếu thích máy mỏng màn đẹp thì Latitude hợp lý hơn;
-Nếu thích máy chất (to nạc tản tốt), chất riêng, bàn phím tuyệt vời thì T hợp lý hơn.
Túm lại là tuỷ sở thích thôi

kieuoanh90

Rìu Vàng
Cũng từng phân vân như chủ tút; cuối cùng chốt T480 dù giá cáo hơn Latitude 7490 (2 con cùng cấu hình).
Bàn phím gõ sướng, vs nhìn Thinkpad có chất riêng;
Tuỳ dòng máy giữa 2 thương hiệu có những nét riêng nhưng về cơ bản giữa dòng T của Thinkpad vs Latitude của Dell:
-Nếu thích máy mỏng màn đẹp thì Latitude hợp lý hơn;
-Nếu thích máy chất (to nạc tản tốt), chất riêng, bàn phím tuyệt vời thì T hợp lý hơn.
Túm lại là tuỷ sở thích thôi
Thinkpad có dòng X1 mỏng nhẹ có 1kg mà bác, chạy mát lắm mà bàn phím gõ sướng như dòng T à :D

Mr Gio

Búa Gỗ
Thinkpad chạy máy mát hơn, ổn định hơn.
Dell đẹp hơn, vỏ kim loại nhìn sang hơn.
P/s: Cái vỏ nhung đen đen của thinkpad thì bẩn và lởm đ' chịu nổi

kieuoanh90

Rìu Vàng
Thinkpad chạy máy mát hơn, ổn định hơn.
Dell đẹp hơn, vỏ kim loại nhìn sang hơn.
P/s: Cái vỏ nhung đen đen của thinkpad thì bẩn và lởm đ' chịu nổi
Cái vỏ carbon + magie ấy đời mới nhất sx 2020-2021 nó đỡ rồi bác, ko còn bị bám và in hằn vết nhiều như đời 2018 về trước bị bám vân tay hay mồ hôi tay nữa đâu

quadensatgai

Rìu Sắt
Mình thấy tự bạn đã có đánh giá Thinkpad hơn về mọi mặt trừ màn và giá. Bạn nên đi xem thực tế và đánh giá. Thích con nào thì múc luôn. Mình trước cũng phân vân con x1 với xps, rồi cuối cùng quất LG Gram vì nó sẵn hàng và nhẹ, phù hợp với mình :)

taihdhpu2

Rìu Vàng
Hình như thinkpad thấy bảo nếu sửa sẽ đắt và khó có linh kiện thì phải