Bandicam 6.0.0 + Key / Mirillis Action - Phần mềm ghi màn hình cho PC | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bandicam 6.0.0 + Key / Mirillis Action - Phần mềm ghi màn hình cho PC

Hamano Kaito

Moderator
Đắn đo 1 hồi! Quá mệt mỏi với Cr@ck và tìm cách fix

Em quyết định xuống tiền 300k để mua con Action!
Thằng Mirili Action này rất khó để cr-ack hoàn chỉnh. Chỉ có 2 cách là dùng cr-ack từ mấy tay cr-acker thông qua chèn key và vô hiệu check key từ tệp loader
Và cách nữa là của mình chèn key bằng tay. Chỉ thế thôi, rất chi là đơn giãn
---
Tại bạn nhân hóa vấn đề lên quá. Chứ mình dùng fix mở phát rồi chèn key vào vẫn xài bình thường

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Thằng Mirili Action này rất khó để cr-ack hoàn chỉnh. Chỉ có 2 cách là dùng cr-ack từ mấy tay cr-acker thông qua chèn key và vô hiệu check key từ tệp loader
Và cách nữa là của mình chèn key bằng tay. Chỉ thế thôi, rất chi là đơn giãn
---
Tại bạn nhân hóa vấn đề lên quá. Chứ mình dùng fix mở phát rồi chèn key vào vẫn xài bình thường
lần đầu em mua key bản quyền đấy.

Giá cũng ổn. Tại em quay hướng dẫn mọi người cũng nhiều nên thôi mua thôi.

mà công nhận cái gì fix Cr@ck từ anh. chạy nuột thật

Hamano Kaito

Moderator
lần đầu em mua key bản quyền đấy.

Giá cũng ổn. Tại em quay hướng dẫn mọi người cũng nhiều nên thôi mua thôi.

mà công nhận cái gì fix Cr@ck từ anh. chạy nuột thật
Ô sờ kê bạn ! Bạn bỏ tiền vậy là có lòng ủng hộ dev rồi...Rất tôn trọng bạn ! Hi`

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Ô sờ kê bạn ! Bạn bỏ tiền vậy là có lòng ủng hộ dev rồi...Rất tôn trọng bạn ! Hi`
Chưa chắc, thấy trên web tới hơn 400k mà bạn này mua có 300k, chắc có coupon hay mua bên thứ 3 rồi.

naroto

Thành viên BQT
Ko sao. Vì key đó đã được máy chủ quản lý mà
Nếu key sai sẽ bị block ngay thôi {smile}. Ai chứ hãng này quản lý key khá chặc đấy
Rồi cái key mình đưa lên nó block chưa ta..hi

Hamano Kaito

Moderator
Rồi cái key mình đưa lên nó block chưa ta..hi
Mình ko xài nên ko biết nữa. Key bị block sẽ chia ra 2 dạng block
  • Dạng 1 là block key online (Check từ SV). Tức là block khi chèn key có kết nối và khởi chạy phần mềm lần tiếp theo cũng như là chèn key vào app. Cái này là dạng check bình thường. Có thể vẫn kích hoạt offline bình thường
  • Dạng 2 là block thẳng vào source của app (Vẫn có check từ SV). Tức lạ họ chèn vào app 1 đoạn code có định dạng key đó đã được mã hóa. Key đó khi chèn vào kích hoạt sẽ bị báo key đã khóa, cho dù kích hoạt offline vẫn ko được

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Mình ko xài nên ko biết nữa. Key bị block sẽ chia ra 2 dạng block
  • Dạng 1 là block key online (Check từ SV). Tức là block khi chèn key có kết nối và khởi chạy phần mềm lần tiếp theo cũng như là chèn key vào app. Cái này là dạng check bình thường. Có thể vẫn kích hoạt offline bình thường
  • Dạng 2 là block thẳng vào source của app (Vẫn có check từ SV). Tức lạ họ chèn vào app 1 đoạn code có định dạng key đó đã được mã hóa. Key đó khi chèn vào kích hoạt sẽ bị báo key đã khóa, cho dù kích hoạt offline vẫn ko được
Key này em vừa kích khoảng 10 máy vẫn ok nghen.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Chưa chắc, thấy trên web tới hơn 400k mà bạn này mua có 300k, chắc có coupon hay mua bên thứ 3 rồi.
này em mua trực tiếp của hãng. Key dành cho doanh nghiệp.

Có coppon giảm giá đấy. Thằng action! này trước sau gì nó cũng tăng giá thôi.

1 phần là do nó quản lý key rất gắt ==> thường bọn dev mỹ hay vậy.

Nên mọi người sẽ chuyển qua dùng Bandicam nhiều hơn.

Hamano Kaito

Moderator
Bandicam quay video ko nét bằng Action! được. Chắc chắn 100% luôn
So sánh 2 video sau khi quay 2 phần mềm thấy khác liền. Cho nên Action! làm giá cũng đúng
Loader thì xài Okey nhưng Loader sẽ có Loader THIS và Loader THAT. Dính phải cái THIS thì sau khi Action update hoặc update list block key ở SV thì Loader THIS die sạch
Còn Loader THAT thì sẽ bị chặn ở lần Update tiếp theo. Nhưng THAT vẫn còn xài được nếu hãng Update Block List KEY đến SV
--
Ngoài Lề: Có 3 ông DEV chuyên cù nhây với cr-acker là Action! | Total Uninstaller và Directory Opus
3 ông này cứ thấy app mà bị cr-ack là thời gian sau sẽ có update fix liền {rofl}
Xài 3 app này sướng. Vì 2 bên cứ chọi nhau mãi, người dùng free được hưởng lợi {winner}

naroto

Thành viên BQT
So sánh 2 video sau khi quay 2 phần mềm thấy khác liền. Cho nên Action! làm giá cũng đúng
Loader thì xài Okey nhưng Loader sẽ có Loader THIS và Loader THAT. Dính phải cái THIS thì sau khi Action update hoặc update list block key ở SV thì Loader THIS die sạch
Còn Loader THAT thì sẽ bị chặn ở lần Update tiếp theo. Nhưng THAT vẫn còn xài được nếu hãng Update Block List KEY đến SV
--
Ngoài Lề: Có 3 ông DEV chuyên cù nhây với cr-acker là Action! | Total Uninstaller và Directory Opus
3 ông này cứ thấy app mà bị cr-ack là thời gian sau sẽ có update fix liền {rofl}
Xài 3 app này sướng. Vì 2 bên cứ chọi nhau mãi, người dùng free được hưởng lợi {winner}
Thế thì mình phải công nhận mình quá may mắn vì đã sở hữu 2 trên 3 app này.:p

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
--
Thực ra thì mì ăn liền thì bandicam.

Còn mà thích nhanh gọn lẹ mà đẹp thì action!

Còn 1 dạng nữa là OBS và capture card.

Em đã dùng hết. Đối với những video cần độ nét 2k trở lên thì em hay dùng OBS.

Nhìn chung thì mỗi anh em có thể cân nhắc xem dùng loại nào ok thôi.

Hamano Kaito

Moderator
Thực ra thì mì ăn liền thì bandicam.

Còn mà thích nhanh gọn lẹ mà đẹp thì action!

Còn 1 dạng nữa là OBS và capture card.

Em đã dùng hết. Đối với những video cần độ nét 2k trở lên thì em hay dùng OBS.

Nhìn chung thì mỗi anh em có thể cân nhắc xem dùng loại nào ok thôi.
Bandicam thì siêu nén. Action thì nét còn OBS chưa dùng nên ko biết theo như đánh giá thì ko nén gì hết dung lượng hơi to thì phải

Hamano Kaito

Moderator

What's new in Action! 4.31.1​

March 15, 2023
  • Added mouse cursor showing/hiding in selected window recording/streaming mode (Windows 10/11)
  • Removed yellow border around selected window during recording/streaming (Windows 10/11)
  • Stability improvements

N

n2t4r

mình thử vào link kích hoạt Mirillis thì báo file không tồn tại các Mod ơi!!!!