Bạn thích dùng Windows 7 hay Windows 10 hơn? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bạn thích dùng Windows 7 hay Windows 10 hơn?

Small Love

Búa Đá
Windows 10 vẫn thấy ngon hơn, máy mình giờ cái Windows 7 Pro cập nhật driver đầy đủ các thứ vẫn lag hơn cả Windows 10 nữa. Nên là Vote windows 10, yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên {beauty}

BinhHT

Rìu Sắt
Mình thấy Win 10 đẹp hơn, thao tác cũng nhanh hơn, được Microsoft hỗ trợ đầy đủ. Mặc dù Win 7 là huyền thoại nhưng chắc sắp bị Win 7 chiếm ngôi rồi =))

kedachet

Búa Gỗ
Tôn trọng các thành viên khác, không bình luận mang tính xúc phạm.
cái máy cnc đời cũ ko cài đc driver trên win 10 (máy cnc đó đang chạy win xp)
giờ bác muốn chạy win 7 hay win 10
ko phải cái gì cũng quyết định đc đâu. nó tuỳ thuộc vào công việc của bạn thôi
còn muốn thể hiện hiện thì ib mình, cho bạn cài driver máy cnc lên win 10, ngu con kẹt

nguyentan89

Gà con
Mình thích dùng win 10, giao diện đẹp, thấy cũng không khác gì win 7 cả vì mình cài xong cập nhật driver là tắt hẳn update và cứ thế dùng thôi.
tắt cập nhật thì phải dùng phần mềm diệt virus của bên thứ ba, chứ nếu tắt cập nhật là phần mềm diệt virus trên win10 cũng dừng cập nhật theo luôn :v

taihdhpu2

Rìu Vàng
tắt cập nhật thì phải dùng phần mềm diệt virus của bên thứ ba, chứ nếu tắt cập nhật là phần mềm diệt virus trên win10 cũng dừng cập nhật theo luôn :v
Mình tắt cả windows defender và cài ESET.

skamylove

Gà con
không thích windows 10 cho lắm nhưng máy laptop đời mới không hỗ trợ win 7 nên đành chấp nhận :D

ReamsX92

Búa Gỗ
Windows 10 chỉ cần cố fix cái kiểu phần mềm bị mờ là ok bởi vì hầu hết nhiều phần mềm chỉ tối ưng giao diện cho windows 7 hoặc rất chấp cập nhật phân giải mới cho phần mềm trên windows 10.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
không thích windows 10 cho lắm nhưng máy laptop đời mới không hỗ trợ win 7 nên đành chấp nhận :D
Trong forum có nhiều topic có share file cài đặt hoặc ghost Win 7 có hỗ trợ driver USB 3.1 đó, bạn có thể tìm và down load mà sử dụng.

nvd126

Búa Gỗ
Chắc chắn là win 10 rồi :) cải tiến hơn thì sẽ tốt hơn :D chỉ có cấu hình thấp mới dùng win7 thôi :)

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
Cá nhân mình vẫn thích Windows 7 hơn, mình thấy giao diện nó vẫn đẹp hơn Windows 10, chỉ đáng tiếc là giờ nó đã cũ và không còn được cập nhật nữa thêm vào đó các PC hiện nay đều dùng chuẩn phần cứng mới thay thế các chuẩn cũ như BIOS và MBR nên cài Windows 10 sẽ tận dụng được tốt ưu thế đó hơn nên đành phải dùng Windows 10 thôi...