Bạn thích dùng Windows 7 hay Windows 10 hơn? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bạn thích dùng Windows 7 hay Windows 10 hơn?

Radium

Búa Đá
Cái nào cũng ngon. Mình thích win 7 hơn mặc dù hiện tại đang xài win 10 và đã quen với nó. Win mang cảm giác đơn giản và có ấn tượng sâu sắc về hệ điều hành hơn bởi sau nó là win 8 đến 10 đã thay đổi phần lớn giao diện :D

dammage

Rìu Chiến
đối với tui máy tính chỉ là công cụ, cái chính là tập trung giải quyết công việc, và tui thấy sự đơn giản nhẹ nhàng của win 7 thích hợp với mình hơn, đã xài win 10 được vài tháng cuối cùng quay về win 7, sẽ tiếp tục xài win 7 cho tới khi nào công việc yêu cầu phải lên win 10 thì thôi

Win 10 là cái win mất dạy nhất mà ms đẻ ra. Chặn băng thông Chrome rồi nhảy nhảy thông báo edge nhanh hơn. Trong khi mặc định theo máy là bản 1507 vô ào ào, lên 1709 chưa sao. 1803 với 1809 thì nó vô như rùa. Mà đúng là mở web bằng edge nhanh hơn hẳn. Vì thằng Chrome mở 10 thì hết 8 không phản hồi rồi. Bố khỉ ms. Cài win7 cho lành
nếu bắt buộc phải chọn giữa edge và chrome, tui sẽ chọn linux

Movie2016

Rìu Sắt
thích win 7: giao diện đẹp, đơn giản, dễ sử dụng (có thể do dùng lâu thành quen) ít các chương trình phụ cài mặc định trong win, nhẹ hơn win 10.

Cosmos

Búa Gỗ
7, cài đăt, setting nhanh, hiệu quả. Ko phải chịu những lần hành xác khi 10 ra những update ko ổn định.

Yuushou

Búa Gỗ Đôi
sài win 10 lắm lúc bực mình, lắm lỗi lạ hoắc, sài win7 thì ổn định, nhẹ nhàng, máy chạy nhanh hơn, nhưng lại có vấn đề khi win7 ko hỗ trợ hết ứng dụng cần, đành phải quay lại win 10

DuongHaiNam TQ

Búa Đá Đôi
Do cấu hình và nhu cầu cả thôi. Tôi dùng từ thời Windows 98 tới giờ. Cứ phù hợp là chiến. KO quá thần tượng với hệ điều hành nào cả.

Lê Bò

Búa Gỗ Đôi
Xài win 10 chứ, tội gì phải xài win cũ. Lấy một cái đơn giản đó là mở file iso. Win 7 phải dùng phần mềm thứ 3, còn win 10 thì kích đúp cái nó mount ổ cho bạn cmnl rồi. Còn iso tiện hơn rar hay zip vì dùng file nén lại phải đợi nó giải nén ra, thời gian cài đặt tăng gần gấp đôi
Ngồi kể tiện lợi có mà dài mãi... Hay tui làm 1 bài seed windows 10 nhỉ =))