Bản này tôi đã bỏ vì quá cũ.

zendamo
Mod xóa dùm thread này. Cám ơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

zendamo

Rìu Chiến Bạc

mrJaden

Rìu Bạc
Ai đang cài bản Hybrid Ultra v2004 và IoT LTSC v2004 của tôi chỉ cần chạy file patch 62.5KB hoặc 84.7MB của bro dungltcd upload : https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprise-ltsc-eval-to-msdn-svf-project.23462/page-11

Thì sẽ lên đời 20H2 ngay. Test với bản Hybrid Ultra v2004 lên đời thành Version 2009 (ko phải 20H2 nha) Build 19042 luôn.

bác ơi mình down về file windows10.0-kb4562830-x64.cab và đặt trong ổ C thì chạy dism bị lỗi, cho vào root ổ D thì chạy đc xong reboot vẫn vậy, chạy lại lần nữa thì k thấy báo reboot mà cũng k nâng cấp đc nhỉ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bác ơi mình down về file windows10.0-kb4562830-x64.cab và đặt trong ổ C thì chạy dism bị lỗi, cho vào root ổ D thì chạy đc xong reboot vẫn vậy, chạy lại lần nữa thì k thấy báo reboot mà cũng k nâng cấp đc nhỉ?
bro chạy kb4562830 để nâng 20H1 thành 20H2 phải ko ? Bro thử xài file 62,5KB của bro dungltcd upload xem sao https://ejzkz-my.sharepoint.com/:u:...dBtNRiv99tm1YBqlW1cpZCqPyPlcXxqPkK6g?e=Tofwbk nhớ đổi thành tên file ngắn gọn thôi ví dụ 20h2.cab chẳng hạn copy file vào ổ C gõ lệnh kèm đường dẫn C:\20h2.cab

mrJaden

Rìu Bạc
bro chạy kb4562830 để nâng 20H1 thành 20H2 phải ko ? Bro thử xài file 62,5KB của bro dungltcd upload xem sao https://ejzkz-my.sharepoint.com/:u:...dBtNRiv99tm1YBqlW1cpZCqPyPlcXxqPkK6g?e=Tofwbk nhớ đổi thành tên file ngắn gọn thôi ví dụ 20h2.cab chẳng hạn copy file vào ổ C gõ lệnh kèm đường dẫn C:\20h2.cab
thank bác, mình thử với bản update từ microsoft này thì nó lên 20H2 luôn :eek:quan trọng là vẫn LTSC. K rõ có khác gì so với file update kia k?

Edit: mình chạy file này thì thấy hiện chưa có vấn đề gì (dù chạy update sai khuyến cáo của Mic là nên chạy bản SSU trc LCU, trong khi mình chạy mỗi LCU) nhưng lại có Store
Microsoft Edge Version 87.0.664.57 (Official build) (64-bit), và ko restore đc key windows backup bằng MSActBackUp Portable v1.2.3 đã backup trc và đã restore những lần trc bt, chỉ khác là lần restore này mình vẫn sd tk Local Administrator mặc định của bản IoT của bác?

Edit2: Mình đã login tk Mic vào nhưng sao vẫn là Local nhỉ? Có vẻ sau khi cài máy tự login tk Administrator, sau đó mình login tk Mic thì nó ghi đè nhưng vẫn là Local chứ k phải tk online để sync? Làm sao để khắc phục bác nhỉ? Và có thể xoá tk tên Administrator mà khi cài tự login kia đi để sd duy nhất tk Mic mình thêm vào k

Sửa lần cuối:

mrJaden

Rìu Bạc
Hi bác, mình có đọc kỹ lại trên trang support của Mic thì thấy nên cài SSU truớc rồi mới chạy LCU

và check thấy SSU mới nhất là KB4593175 LCU mới nhất là KB4592438, nhưng LCU có 2 bản cho x64: 1 cho version 2004 và 1 cho version 20H2. Vậy mình đang ở bản IoT 20H1 của bác (REB20SE.iso) thì chạy lần luợt KB4593175 rồi bản KB4592438 cho version 2004 là sẽ lên 20H2 mới nhất phải k bác ( tất nhiên vẫn phải là IoT!?)

và k hiểu lý do 2 file cho version 2004 và 20H2 là 1 hay sao mà size, name giống nhau nhưng lại để tách bạch ra vậy nhỉ?

Rất mong giải đáp của bác để mình cài lại bản IoT 2004 của bác và update lên 20H2 IoT

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Hi bác, mình có đọc kỹ lại trên trang support của Mic thì thấy nên cài SSU truớc rồi mới chạy LCU
và check thấy SSU mới nhất là KB4593175 LCU mới nhất là KB4592438, nhưng LCU có 2 bản cho x64: 1 cho version 2004 và 1 cho version 20H2. Vậy mình đang ở bản IoT 20H1 của bác (REB20SE.iso) thì chạy lần luợt KB4593175 rồi bản KB4592438 cho version 2004 là sẽ lên 20H2 mới nhất phải k bác ( tất nhiên vẫn phải là IoT!?)

và k hiểu lý do 2 file cho version 2004 và 20H2 là 1 hay sao mà size, name giống nhau nhưng lại để tách bạch ra vậy nhỉ?

Rất mong giải đáp của bác để mình cài lại bản IoT 2004 của bác và update lên 20H2 IoT
ko cần chạy 2 file update đó đâu, nếu win của bro là v 2004 thì chạy file update mới nhát buld 19041 rồi sau đó chạy file 62,5KB là lên 20H2 với build 19042 mới nhất luôn.

kuroo123

Búa Đá Đôi
ko cần chạy 2 file update đó đâu, nếu win của bro là v 2004 thì chạy file update mới nhát buld 19041 rồi sau đó chạy file 62,5KB là lên 20H2 với build 19042 mới nhất luôn.
Bác vui lòng update thêm hướng dẫn cập nhật lên ver 20H2 ở bài viết luôn để mọi người có thể tham khảo hướng dẫn. Thanks!

mrJaden

Rìu Bạc
Vâng, nhưng ý bác là file update mới nhất build 19041 là file SSU hay CLU? Và mình muốn chạy file 85Mb thì đc k mà sao lần trc chạy k đc bác ạ

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Vâng, nhưng ý bác là file update mới nhất build 19041 là file SSU hay CLU? Và mình muốn chạy file 85Mb thì đc k mà sao lần trc chạy k đc bác ạ
file update mới nhất là file LCU đó, còn SSU thì bro phải cài nó trước khi cài LCU bởi vì nếu SSU quá cũ thì win cũng ko cho cài LCU đâu, còn file 62.5KB hay là file 85MB cũng đều có tác dụng là rename version 2004 thành v20H2. Nhưng file 85MB do có Chrome nên nó mới to như vậy, vì thế xài file 62.5KB là được rồi, Chrome thì cài sau.

mrJaden

Rìu Bạc
file update mới nhất là file LCU đó, còn SSU thì bro phải cài nó trước khi cài LCU bởi vì nếu SSU quá cũ thì win cũng ko cho cài LCU đâu, còn file 62.5KB hay là file 85MB cũng đều có tác dụng là rename version 2004 thành v20H2. Nhưng file 85MB do có Chrome nên nó mới to như vậy, vì thế xài file 62.5KB là được rồi, Chrome thì cài sau.
thank bác để mình uninstall rồi thử install lại, vì như đã nói ở bài trên, mình cài win của bác xong là chạy luôn file kb4592438 LCU mới nhất thì vẫn lên 20H2 nhưng thấy có Store, còn nếu chạy file 85Mb hay 62.5kb thì đều k up lên đc dù báo success! nên giờ mình sẽ thử lại như bác chỉ xem kq ntn

Còn về tài khoản Microsoft thì sao bác? Mặc định cài bản win của bác xong là tk Local Administrator, nhưng giờ mình login tk Mic vào thì vẫn là tk Local thì xử lý sao bác nhỉ?

mrJaden

Rìu Bạc
@zendamo Cho mình hỏi thêm là bản win này khi cài ko cần khai báo gì tức là có sd file cấu hình tự động? Mình muốn sd tk Mic mặc định luôn thì nên thao tác ntn, thank bác

zendamo

Rìu Chiến Bạc
@zendamo Cho mình hỏi thêm là bản win này khi cài ko cần khai báo gì tức là có sd file cấu hình tự động? Mình muốn sd tk Mic mặc định luôn thì nên thao tác ntn, thank bác
nói thật là hiện giờ mình không có PC nên mình chỉ nhớ đại khái, muốn cài mà sd tk mic mặc định luôn (không cài tự động bằng tk aministrator nữa) thì bro mở file iso bản win của mình ngay ngoài thư mục gốc có file autounattend.xml bro hãy xóa file autounattend.xml này save file iso lại rồi cài bình thường.

mrJaden

Rìu Bạc
nói thật là hiện giờ mình không có PC nên mình chỉ nhớ đại khái, muốn cài mà sd tk mic mặc định luôn (không cài tự động bằng tk aministrator nữa) thì bro mở file iso bản win của mình ngay ngoài thư mục gốc có file autounattend.xml bro hãy xóa file autounattend.xml này save file iso lại rồi cài bình thường.
Tất nhiên là mình đã thử mở ra để tìm nhưng k có thấy đó bác, nên mới k rõ bản này auto kiểu gì 😂

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Tất nhiên là mình đã thử mở ra để tìm nhưng k có thấy đó bác, nên mới k rõ bản này auto kiểu gì 😂
rồi cách cuối cùng, bro down file iso bàn gốc của win 10 v2004, mở file iso đó rồi vào thư mục sources của file iso gốc xóa file install.wim rồi bro chép file install.esd trong thư mục sources file iso bản win của mình vào trong thư mục sources của file iso gốc save lại rồi cài thử xem. Nếu cách này ko thành công nữa thì mình thua.

mrJaden

Rìu Bạc
rồi cách cuối cùng, bro down file iso bàn gốc của win 10 v2004, mở file iso đó rồi vào thư mục sources của file iso gốc xóa file install.wim rồi bro chép file install.esd trong thư mục sources file iso bản win của mình vào trong thư mục sources của file iso gốc save lại rồi cài thử xem. Nếu cách này ko thành công nữa thì mình thua.
Ồ vậy cũng đc à bác. Down bản gốc 2004 nào cũng đc à bác? Ok bác để m test. Nếu đc bác có thể update lại bài hd thêm cách update lên 20H2 cho mọi ng thì tốt quá, đỡ bị làm phiền như mình 😅

mrJaden

Rìu Bạc
mình chỉ sd mỗi file install.esd và sd WinNTSetup để test lại nhưng vẫn k chọn đc Microsoft account thay vì mặc định là tk Local Administrator?!
Hay do bản Enterprise IoT mặc định k sd tk Mic nhỉ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
mình chỉ sd mỗi file install.esd và sd WinNTSetup để test lại nhưng vẫn k chọn đc Microsoft account thay vì mặc định là tk Local Administrator?!
Hay do bản Enterprise IoT mặc định k sd tk Mic nhỉ?
rồi mình thua, bây giờ thì mình cũng chả nhớ mình đã làm gì trong cái bản IoT LTSC v2004 nữa, lại ko có PC nên có muốn test cũng chả có PC mà test, nên nếu bro cần win có tk mic thì bro hãy down iso bản 20H2 MSDN về cài.