Bản cập nhật phần mềm diệt virus Avira khiến Windows 10, Windows 11 bị kẹt ở trang khởi động

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 12 tháng 12 năm 2023,Gần đây người dùng phần mềm diệt virus Avira đã báo cáo rằng sau khi họ cài đặt bản cập nhật phần mềm được Avira phát hành vào thứ Sáu tuần trước, bản cập nhật đã làm hỏng tính ổn định của các thiết bị chạy hệ điều hành Windows 10 và Windows 11, khiến các thiết bị này bị kẹt trong trang khởi động.

Sự cố được phản ánh cả trên Reddit . Một người dùng trang mạng này cho biết "Hôm nay PC của tôi bị treo khi khởi động. Tôi đã thử tắt tất cả các ứng dụng chạy nền và phát hiện ra thủ phạm là Avira. Tôi cũng biết hai người dùng khác cũng gặp vấn đề tương tự.

Các nguồn tin khác cũng cho rằng sự cố này xảy ra do bản cập nhật của Avira vào thứ Sáu tuần trước, ảnh hưởng đến người dùng Win10 và Win11. Những người dùng bị ảnh hưởng cho biết họ phải mất 2-3 phút để vào màn hình khởi động , thậm chí họ còn bị kẹt luôn tại trang khởi động.

Hiện tại giải pháp là gỡ Avira thì sự cố sẽ được khắc phục.

Trả lời

nnafly

Búa Đá
Mình dùng avira cách đây hơn chục năm, phần mềm rất hay xóa file, kiểu giết nhầm hơn bỏ sót. Từ đó bỏ avira luôn.

thuuong1309

Rìu Sắt
Thời sinh viên máy mình cũng xài cây dù này nhưng lâu lắm rồi mình ko còn sử dụng em nó nữa

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Khác gì anh bê tha đâu ? {rofl}
tui sọ có bomb thôi

Shun87

Búa Đá
tui sọ có bomb thôi
Tôi thấy avira còn tốt chán so với anh bê tha. Bữa qua bên 4rum chuyên bảo mật thấy họ làm video đánh giá anh be tha. Thật sự là nó thảm ko thể tả ? Như là 1 trò đùa vậy cài như ko cài ngay cả mấy mẫu lâu đời còn ko nhận dạng luôn {rofl}

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Cây dù đỏ Avira lâu này vẫn nặng thế mà từ hồi XP và Windows 7 cũng đã nặng và lòe xòe rồi đấy.

tungnt84

Búa Gỗ
đến giờ vẫn có cty can đảm sử dụng Á vì rác à :v nó xóa sạch mấy file nghi nhiễm :D

SieuSaiyanRose

Búa Gỗ
hỏi, tại sao mọi người vẫn cài phần mềm diệt virus nhỉ. Mình thấy thằng defender của windows là quá đủ. Đã 3,4 năm nay mình chỉ dùng mặc định defender, nó bắt virus rất tốt, mặc dù lâu rồi mình ko dính virus, chỉ là mở key Cr@ck thì nó phát hiện ngay thôi

hoangtuyen928

Búa Đá
mình đã không cài thêm AV từ hồi lâu lắm rồi
hỏi, tại sao mọi người vẫn cài phần mềm diệt virus nhỉ. Mình thấy thằng defender của windows là quá đủ. Đã 3,4 năm nay mình chỉ dùng mặc định defender, nó bắt virus rất tốt, mặc dù lâu rồi mình ko dính virus, chỉ là mở key Cr@ck thì nó phát hiện ngay thôi
hơi phiền nhưng chịu khó restore Cr@ck lại là được haha

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Tôi thấy avira còn tốt chán so với anh bê tha. Bữa qua bên 4rum chuyên bảo mật thấy họ làm video đánh giá anh be tha. Thật sự là nó thảm ko thể tả ? Như là 1 trò đùa vậy cài như ko cài ngay cả mấy mẫu lâu đời còn ko nhận dạng luôn {rofl}
anh sắp bán ngoài VN đó

5Characters

Rìu Sắt
Xài edge thì mấy có khi vừa truy cập là nó chặn, không thì lúc tải xong nó cũng xóa =.= MS chơi chắc vãi, chỉ cần lậu thôi là đi hết.
Mà cũng từ win10 mình xài windows defender tới giờ là windows security luôn.