Nhờ tư vấn - Auslogics Anti-Malware vs Malwarebytes cái nào ổn hơn ạ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Auslogics Anti-Malware vs Malwarebytes cái nào ổn hơn ạ?

Trong Le

Rìu Vàng
mà tiện bạn cho hỏi nên dùng bản nào trong 3 bản của eset vậy b? vừa tìm toàn thấy họ bán bản NOD với bản Internet, không thấy bán bản PRE
mình dùng Internet Security, vừa chuyển sang bản ENDPOINT SECURITY.
Bạn lên trang chủ tải về.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Auslogics Anti-Malware này ko thể sáng được so với Malwarebytes. Mà Malwarebytes này dương tính giả rất nhiều xài chán
Có thể xài add-on của Malwarebytes này cũng được vì họ diệt tận còn hơn bỏ sót cho nên an toàn khi duyệt trên mạng. (Với người rành thì ko cần lắm)
Bạn có thể thử Emsisoft cũng được bảo vệ khá tốt. Mà Eset theo mình thấy nên xài bản Anti là đủ. Vì bản đó nó cũng có luôn tính năng chặn website thì phải

hptrungduc

Rìu Sắt
Auslogics Anti-Malware này ko thể sáng được so với Malwarebytes. Mà Malwarebytes này dương tính giả rất nhiều xài chán
Có thể xài add-on của Malwarebytes này cũng được vì họ diệt tận còn hơn bỏ sót cho nên an toàn khi duyệt trên mạng. (Với người rành thì ko cần lắm)
Bạn có thể thử Emsisoft cũng được bảo vệ khá tốt. Mà Eset theo mình thấy nên xài bản Anti là đủ. Vì bản đó nó cũng có luôn tính năng chặn website thì phải
ý bạn là bản NOD hay Internet của eset vậy b nhỉ?? thank b nhé

ohmygodness

Rìu Sắt
malwarebytes nhé b
nhưng mà lâu lâu cài vào cập nhật, quét 1 phát rồi xóa, dùng chính thì đang là KIS.
riêng về malware thì malwarebytes là trùm rồi.

hptrungduc

Rìu Sắt
NOD đấy bạn. IS cũng được, bản IS có thêm tính năng bảo mật mạng firewall
thank bạn đã tư vấn nhé để mình cân nhắc đầu tư, chứ xin key chùa hoài cũng bất tiện hihi

hptrungduc

Rìu Sắt
malwarebytes nhé b
nhưng mà lâu lâu cài vào cập nhật, quét 1 phát rồi xóa, dùng chính thì đang là KIS.
riêng về malware thì malwarebytes là trùm rồi.
nghe tư vấn của mấy bạn ở trên bỏ mal dùng eset rồi b. thấy bảo nhẹ, mà không biết có phải không, nhờ b xác nhận thêm giúp.

N

n2t4r

Cho em xin ít Review nhẹ về 2 phần mềm chống mã độc này với ạ. Auslogics Anti-Malware vs Malwarebytes cái nào ổn hơn, đáng để đầu tư hơn ạ
cái auslogics mình chưa nghe bao giờ, còn malwarebytes mình không thích vì chặn khá tùm lum và lâu lâu chặn không chính xác, nếu bạn muốn tìm một av dùng chính thì nên dùng kas, bit hay eset; malwarebytes chỉ nên dùng để quét thêm thôi. nếu bạn chỉ thích 1 trong 2 cái trên, mình khuyên nên tìm ai đó bán acc malwarebytes vĩnh viễn mà mua

ohmygodness

Rìu Sắt
nghe tư vấn của mấy bạn ở trên bỏ mal dùng eset rồi b. thấy bảo nhẹ, mà không biết có phải không, nhờ b xác nhận thêm giúp.
eset nhẹ thật, AV thích app nào thì dùng app đấy thôi.
malwarebytes chuyên diệt malware, ngoài malware còn nhiều loại khác nữa lúc đấy AV lại mạnh hơn.

thaolegend

Rìu Sắt
xài kaspersky hay eset hoặc mấy cái cùi cùi như avast hay avg nó đều có sẳn database về đám malware này r cớ sao phải dùng 1 app chỉ để chuyên trị malware r lại phải xài chung với wd nữa