Nhờ tư vấn - Auslogics Anti-Malware vs Malwarebytes cái nào ổn hơn ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Auslogics Anti-Malware vs Malwarebytes cái nào ổn hơn ạ?

Trong Le

Rìu Vàng
Cho em xin ít Review nhẹ về 2 phần mềm chống mã độc này với ạ. Auslogics Anti-Malware vs Malwarebytes cái nào ổn hơn, đáng để đầu tư hơn ạ

Lúc trước cũng xài Malwarebytes nhưng thấy chặn tùm lum, không cần thiết, xài khá ức chế.
mình đang dùng ESET thấy rất ổn, nhẹ!
Quan điểm cá nhân của mình là không nên xài mấy cái Malware đó.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình Vote cho Malawarebytes 1 phiếu nếu đem cặp của chủ post để lựa chọn còn về bảo vệ hoàn thiện xét về hiệu năng và tính toàn vẹn thì mình vote cho Eset Smart Security Premium. Còn xử lý nhanh thì Malawarebytes. chứ Malawarebytes không phải là thứ có thể dùng lâu dài. ngắn hạn vài tiếng thì ok.

hptrungduc

Rìu Sắt
Mình Vote cho Malawarebytes 1 phiếu nếu đem cặp của chủ post để lựa chọn còn về bảo vệ hoàn thiện xét về hiệu năng và tính toàn vẹn thì mình vote cho Eset Smart Security Premium. Còn xử lý nhanh thì Malawarebytes. chứ Malawarebytes không phải là thứ có thể dùng lâu dài. ngắn hạn vài tiếng thì ok.
lý do gì khiến nó không thể dùng lâu dài vậy b? Hội trưởng hội mù công nghệ xin phép được gửi lời cám ơn tới bạn.

hptrungduc

Rìu Sắt
Lúc trước cũng xài Malwarebytes nhưng thấy chặn tùm lum, không cần thiết, xài khá ức chế.
mình đang dùng ESET thấy rất ổn, nhẹ!
Quan điểm cá nhân của mình là không nên xài mấy cái Malware đó.
thế để gỡ ra trải nghiệm thử, chứ mình mù tịt về công nghệ à. thank bạn

hptrungduc

Rìu Sắt
khuyên bạn nên dùng kaspersky hoặc bitdefender, nếu muốn nhẹ thì dùng eset. Nếu nhất quyết muốn dùng 1 trong 2 cái trên thì Malwarebytes
để mình cài trải nghiệm thử, chứ cũng hơi mù công nghệ. hihi

hptrungduc

Rìu Sắt
tiện post thì cũng hỏi thêm các bạn, nên dùng windows defend hay nên cài thêm phần mềm diệt virus khác nữa hay không nhỉ?

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
tiện post thì cũng hỏi thêm các bạn, nên dùng windows defend hay nên cài thêm phần mềm diệt virus khác nữa hay không nhỉ?
Defender bây giờ cũng khá ổn rồi bạn nhưng nếu muốn bảo vệ toàn diện hơn bạn nên kiếm một phần mềm khác :v nhẹ nhàng thì cứ Eset nhé :v mình sài và đã trải nghiệm rất nhiều và chỉ thấy mỗi Eset là mình hài lòng nhất.

bungbao

Rìu Chiến Bạc
nếu bạn muốn tuỳ chỉnh nhiều hơn thì dùng bên thứ 3, còn nếu bạn ko quan tâm đến việc tuỳ chỉnh wd là được

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
lý do gì khiến nó không thể dùng lâu dài vậy b? Hội trưởng hội mù công nghệ xin phép được gửi lời cám ơn tới bạn.
Việc sử dụng lâu dài thì malawarebytes yếu về mặt phòng vệ. Không đảm bảo máy nhanh chóng xử lý những mối hiểm hoạ hiện nay mỗi một tăng. Malawarebytes chỉ xử lý cần chớp nhoáng sự cố nhẹ về mã độc còn các tình huống như botnet, fakeav ......thì yếu bạn ạ

hptrungduc

Rìu Sắt
Defender bây giờ cũng khá ổn rồi bạn nhưng nếu muốn bảo vệ toàn diện hơn bạn nên kiếm một phần mềm khác :v nhẹ nhàng thì cứ Eset nhé :v mình sài và đã trải nghiệm rất nhiều và chỉ thấy mỗi Eset là mình hài lòng nhất.
công nhận bạn ạ, gỡ cái avast ra cái máy nhẹ cả đi, vô web lướt như bay. đang đi lục key eset hihi

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Trong các AV thì Eset điểm 9,5 trên thang 10 điểm tuyệt đối mà

hptrungduc

Rìu Sắt
Việc sử dụng lâu dài thì malawarebytes yếu về mặt phòng vệ. Không đảm bảo máy nhanh chóng xử lý những mối hiểm hoạ hiện nay mỗi một tăng. Malawarebytes chỉ xử lý cần chớp nhoáng sự cố nhẹ về mã độc còn các tình huống như botnet, fakeav ......thì yếu bạn ạ
cảm ơn bạn, mình cũng thử để trải nghiệm rồi lấy kinh nghiệm thôi, may post bài sớm gặp được các cao nhân hihi

Trong Le

Rìu Vàng
công nhận bạn ạ, gỡ cái avast ra cái máy nhẹ cả đi, vô web lướt như bay. đang đi lục key eset hihi
trong diễn đàn có bài chia sẻ key 30 ngày nè bạn:

Trong Le

Rìu Vàng
mình xài WD rất lâu rồi, cập nhật thường xuyên thì rất ổn. chỉ là ít tùy chọn, cài đặt hơn so với phần mềm ngoài.
Nghe ae nói WD hơi nặng máy nên mình thử chuyển sang ESET vài tháng nay thôi.

hptrungduc

Rìu Sắt
trong diễn đàn có bài chia sẻ key 30 ngày nè bạn:
vẫn đang trong quá trình dùng thử 30 ngày, hết 30 chục ngày rồi tính bạn ạ. thank b nhé

hptrungduc

Rìu Sắt
mình xài WD rất lâu rồi, cập nhật thường xuyên thì rất ổn. chỉ là ít tùy chọn, cài đặt hơn so với phần mềm ngoài.
không hiểu sao mà mình thấy dùng WD không cài thêm bất cứ phần mềm nào ngoài máy nhẹ hơn ấy b. tại bữa trước bị bóp phát mất hết dữ liệu cá nhân vì xài chùa Cr@ck nên cũng hơi hãi, nên mới vội vàng tìm thêm phần mềm antivirus sài cho nó đỡ bất ổn tâm lý.

hptrungduc

Rìu Sắt
mà tiện bạn cho hỏi nên dùng bản nào trong 3 bản của eset vậy b? vừa tìm toàn thấy họ bán bản NOD với bản Internet, không thấy bán bản PRE