Hỏi/ Thắc mắc - Aorus 15 BKF bị lỗi stop code: inaccessible_boot_device khi cài lại win11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Aorus 15 BKF bị lỗi stop code: inaccessible_boot_device khi cài lại win11

boyshort91

Gà con
Tình hình là con laptop Aorus 15 BKF mình mới mua đầu tuần, nhưng về thì thấy khởi động khoảng 30s mới lên logo r mới vào win, mình thấy lâu quá nên cài lại win 11 từ thẳng ổ D sau khi giải nén bằng cmd (mình đã format luôn ổ C khi cài) thì lúc khởi động lại máy sau khi cài đặt bước đầu thì nó bị màn hình xanh kèm lỗi như tiêu đề, mình đã thử hết tất cả các cách có trên màn hình lúc bấm F9 và đã cài lại bằng usb ngoài nhưng vẫn không được, mọi cách đều tới thẳng màn hình xanh ức chế, có cao nhân nào còn cách nào khác giúp mình với, thanks

tungnt84

Búa Gỗ
Tình hình là con laptop Aorus 15 BKF mình mới mua đầu tuần, nhưng về thì thấy khởi động khoảng 30s mới lên logo r mới vào win, mình thấy lâu quá nên cài lại win 11 từ thẳng ổ D sau khi giải nén bằng cmd (mình đã format luôn ổ C khi cài) thì lúc khởi động lại máy sau khi cài đặt bước đầu thì nó bị màn hình xanh kèm lỗi như tiêu đề, mình đã thử hết tất cả các cách có trên màn hình lúc bấm F9 và đã cài lại bằng usb ngoài nhưng vẫn không được, mọi cách đều tới thẳng màn hình xanh ức chế, có cao nhân nào còn cách nào khác giúp mình với, thanks
máy này thì mình thấy có kèm W11 bản quyền đi kèm mà nhỉ.. bạn thử recovery lại xem hoặc xem lại config trong bios thử

thieugialam101

Rìu Bạc
mới mua thì mang đi bảo hành

luvbe3

Rìu Sắt
bác cài = iso chuẩn hay là down iso sẵn ở trên mạng. lỗi này đa phần do ổ. tình trạng lúc đầu boot chậm nữa
mà bác đem bảo hành r thì đợi xem tnao` đã !
chắc máy này dùng ssd m2 nhỉ