Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 82 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản 22.2 thì lên aomei mới hơn đó bạn. Trên winpe thì nên ưu tiên Partition Wizard bạn. Lát mình check xoá cái usb xem. Cám ơn bạn phản hồi
Tôi đang chạy bản free của bạn , có 1 cái thú vị như sau :
Thử cài driver VGA chạy driver install chọn thư mục (inf) thế là tắt máy ngay tức thì

rodo1210

Rìu Sắt Đôi
Mình thử vào VM thì cũng không có WinXP
Có file XP.wim nhưng có lẽ chưa đăng ký vào menu nên không hiển thị
---------
Ý kiến cá nhân:
- WinPE cứu hộ cần sự ổn định chứ không cần ưu tiên mới, nên Win1064 Win1032 và WinXP là đủ
- Win mới bản PE này không hiển thị đầy đủ ổ cứng (ví dụ: bản cũ hiển thị cả USB-DATA vs USB-BOOT trong ThisPC, nhưng bản PE mới này chỉ hiển thị mỗi USB-BOOT, không thấy USB-DATA đâu cả)
---------
MÌnh có bản 21.9 thấy ổn định, làm thế nào để sửa lại một chút sao cho tất cả app đưa bào phân vùng USB-BOOT ạ. Làm cho phân vùng USB-DATA sạch như bản mới nhất này rất hay
---------

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
---------
Ý kiến cá nhân:
- WinPE cứu hộ cần sự ổn định chứ không cần ưu tiên mới, nên Win1064 Win1032 và WinXP là đủ
- Win mới bản PE này không hiển thị đầy đủ ổ cứng (ví dụ: bản cũ hiển thị cả USB-DATA vs USB-BOOT trong ThisPC, nhưng bản PE mới này chỉ hiển thị mỗi USB-BOOT, không thấy USB-DATA đâu cả)
---------
MÌnh có bản 21.9 thấy ổn định, làm thế nào để sửa lại một chút sao cho tất cả app đưa bào phân vùng USB-BOOT ạ. Làm cho phân vùng USB-DATA sạch như bản mới nhất này rất hay
---------
Xem cách update từ build cũ lên build mới ở trang anhdv or file hướng dẫn xem có được ko bạn

toanndt93

Búa Đá Đôi
m tạo bot bản 22.2 mới nhất
chỉ có win mini 11_64 và 10_32
ko có xp và trog thư mục cũng chỉ có 2 bản win mini này thui
nhưg máy m 2 bản win này đều hiện 2 phân vùg bot và data mà
Bản Pre mới có win mini XP bác nhé . Bản free ko có đâu .

anhdv

Rìu Chiến
Tôi đang chạy bản free của bạn , có 1 cái thú vị như sau :
Thử cài driver VGA chạy driver install chọn thư mục (inf) thế là tắt máy ngay tức thì
Bản 22.2 này Bác cần tìm tất cả mục Apps bản cũ ở tất cả các ổ và xoá đi. Cháu thấy mục WIM bác còn cái xp.wim của bản cũ, bản 2022 ko có đâu ạ. Vậy nên cháu nghĩ Bác xoá hết mục WIM và Apps đi. Copy lại từ iso Anhdv boot ạ. Bản Free không hỗ trợ VGA.

anhdv

Rìu Chiến
m tạo bot bản 22.2 mới nhất
chỉ có win mini 11_64 và 10_32
ko có xp và trog thư mục cũng chỉ có 2 bản win mini này thui
nhưg máy m 2 bản win này đều hiện 2 phân vùg bot và data mà
Nhằm mang lại bản nhỏ gọn thì Free đã loại bỏ những thứ ít dùng cho người dùng phổ thông bạn. Thế nên mới có dung lượng nhỏ gọn 1.65 GB

anhdv

Rìu Chiến
---------
Ý kiến cá nhân:
---------
---------
Nếu là trên Winpe thì Anhdv boot từ xưa đến nay usb luôn hiện đủ 2 phân vùng bạn nhé. Kể cả từ mini xp đến win 11 pe. Khoing biết bạn có đang nhầm trên windows không? Bạn thích sự ổn định hơn thì chọn phiên bản ok nhất với bạn và cứ thế dùng. Mình kiểu "làm dâu trăm họ" nay người này nói thích 11pe vì nó mới. Mai có người khác nói thích 10pe, rồi xp. Mình không thể chiều ý hết tất cả. Tiêu chí phát triển là tương thích tốt nhất có thể. Lúc đầu cũng đã phát triển cả bản 10pe 64 nặng chỉ 300 MB. Nhưng hiệu quả mang lại không nhiều so 11pe nên mình quyết định bỏ. Bản 10pe64 này cũng đã gửi Bác Đức test.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
---------
Ý kiến cá nhân:
---------
---------

Khi tôi tạo boot với 1 click thì tôi không chọn 2 parts, chọn NO thì tất cả các files nằm hết trên part Boot, nếu muốn có part Data thì tạo thêm sau với Minitool, nếu muốn ẩn part boot thì chọn Hide từ Bootice . Tôi có boot vào lại máy chủ UEFI thì tôi có kết quả như sau:

Chi tiết part boot trên USB:

Hình trên cho thấy tuy chọn Hide nhưng vẫn còn ký tự cho part boot, tôi sẽ remove ký tự xem có boot vào được không nhé.

Remove drive letter part boot từ Windows trước:

Boot vào lại máy chủ UEFI vẫn hiện lên ký tự như hình:

Như vậy bạn thử tạo lại với 1 part duy nhất xem có bị lỗi gì không bạn?

windhn

Gà con
Hello , ko biết có ai bị lỗi như này giống mình ko ?
Minh vào winpe11 anhdv2022 mới nhất. Bật app test màn hình thì nó lại ra 1 app khác ko phải test màn hình.
Ngoài ra, mình bị 1 lỗi nữa là lúc đang chạy test ổ ssd, do ko có screensaver nên mình tắt tạm màn hình đi, lúc sau bật lại thì màn hình ko hiện lại đc. Phải tắt máy đi, khởi động lại, đã thử vài lần vẫn bị.

anhdv

Rìu Chiến
Hello , ko biết có ai bị lỗi như này giống mình ko ?
Minh vào winpe11 anhdv2022 mới nhất. Bật app test màn hình thì nó lại ra 1 app khác ko phải test màn hình.
Ngoài ra, mình bị 1 lỗi nữa là lúc đang chạy test ổ ssd, do ko có screensaver nên mình tắt tạm màn hình đi, lúc sau bật lại thì màn hình ko hiện lại đc. Phải tắt máy đi, khởi động lại, đã thử vài lần vẫn bị.
Đây là phiên bản cũ 8/6 chớ đâu phải mới nhất. Lỗi test lcd đã fix đêm 8/6 rạng sáng 9/6 tức cách đây gần 50 ngày rồi bạn. Bạn nên like fanpage hay để ý chút lúc tải vì có hẳn mục fix. Tải về copy đè vào usb là ok. Hiện bản mới nhất là 22.2 phát hành 21/7 bạn nhé

windhn

Gà con
Đây là phiên bản cũ 8/6 chớ đâu phải mới nhất. Lỗi test lcd đã fix đêm 8/6 rạng sáng 9/6 tức cách đây gần 50 ngày rồi bạn. Bạn nên like fanpage hay để ý chút lúc tải vì có hẳn mục fix. Tải về copy đè vào usb là ok. Hiện bản mới nhất là 22.2 phát hành 21/7 bạn nhé
Cảm ơn bạn nhé :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi có hỏi @anhdv về cái DrWeb, không hiểu sao lần này với bản mới nhất 22.2, tôi không chạy được trong khi bản trước đó 22.1 vẫn OK. Tôi lại lấy cái usb có bản 22.1 thử tiếp thì lần này nó cũng lỗi luôn, sao lạ vậy? Thử với các bản boot của các tác giả khác đều không mở được Cuối cùng @anhdv đã test lại và xác nhận với tôi bên cháu ấy vẫn mở ra bình thường. Như vậy là lỗi từ IP bên tôi, không phải lỗi của bản Boot. Họ đang kình nhau nên chặn giao thông qua lại làm mình cũng bị ảnh hưởng lây.