Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 56 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Link Google drive của Kaspersky Rescue 2018 (gói mở rộng antivirus) cho ai cần:
No quote
Truy nhập bị từ chối rồi bạn ơi, bạn chia sẻ link ở chế độ công khai ấy, hồi trước Google Drive nhấn 1 cái là chia sẻ công khai được, nhưng giờ nó làm rối thêm (hình như nó nằm ở dưới, trên là chia sẻ riêng tư)

Cloud Free

Búa Gỗ Đôi
Truy nhập bị từ chối rồi bạn ơi, bạn chia sẻ link ở chế độ công khai ấy, hồi trước Google Drive nhấn 1 cái là chia sẻ công khai được, nhưng giờ nó làm rối thêm (hình như nó nằm ở dưới, trên là chia sẻ riêng tư)
À vâng bạn do mình không biết cho mình xin lỗi để mình làm lại

Cloud Free

Búa Gỗ Đôi
Link google drive của Anhdv Boot 2020 v2.0.4 Build 201125 cho ai cần nè:
(cái này y chang của tác giả luôn không chỉnh sửa gì hết, do mình thấy mấy ngày "cao điểm" này link google drive thường quá lượt tải nên mình up lên cho các bạn)^^
*Tips: trong mỗi thư mục tác giả đều có để một file readme.txt các bạn dành vài giây để đọc+xem hướng dẫn kỹ càng thì phần trăm tạo boot thành công là 100%.
To anhdv: em hâm mộ anh lắm chúc anh nhiều sức khoẻ để anhdvboot ngày càng phát triển^^
MD5: 7f0ca0ff32847f9d8b999da844e1775c
SHA-1: 5a93679ef00c9c41b3adfc0d85b51c23ff000db2
Pass giả nén: anhdvboot.com
Chúc bạn tạo usb boot thành công ^^

Sửa lần cuối:

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
có bạn nào xài anhdv boot này mà khi boot usb mục dos tool vào toàn báo lỗi không nhỉ ?
mình xài bản mới nhất...winpe thì vào ngon nhưng dos tool chỗ giao diện bao đầu vào toàn báo lỗi hoặc để loading !!! và treo máy luôn.
Do mình hay xài memtest86 check ram.
có gửi mess cho tác qua fb mà ko thấy trả lời :(

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
có bạn nào xài anhdv boot này mà khi boot usb mục dos tool vào toàn báo lỗi không nhỉ ?
mình xài bản mới nhất...winpe thì vào ngon nhưng dos tool chỗ giao diện bao đầu vào toàn báo lỗi hoặc để loading !!! và treo máy luôn.
Do mình hay xài memtest86 check ram.
có gửi mess cho tác qua fb mà ko thấy trả lời

Nghe bạn báo lỗi, tôi thử boot vào cả 2 máy desktop UEFI và Legacy xem sao, ở mục Dos Tools tôi vẫn boot lên đầy đủ, chỉ có cái Minitool partition 9 thì không sử dụng được chuột, cái này tôi thấy từ lâu và trên các bản cứu hộ khác cũng đều bị tình trạng này.

Hiện tại tôi đang chạy cái Memtest 86 trên máy UEFI đây bạn: Pass đang là 85%, test là 64%, Test 12 , nó đã chạy hơn 21 phút rồi.

Trước đó tôi vẫn mở được Acronis 2017 và Kon Boot. Riêng Kon Boot thì trên máy UEFI tôi phải chọn sang Boot Legacy thì nó mới hiển thị đúng.

Nói chung là ổn hết, chỉ bực cái Minitool không cho sử dụng chuột, máy UEFI của tôi ram là 16GB, máy Legacy ram là 8GB, không hiểu sao bên bạn nó không boot lên được, đúng là nó có boot lên chậm một chút nhưng vẫn có, không phải treo máy như bên bạn.

Chờ xem có bạn nào phản hồi giống bạn hay không nhé.

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
Nghe bạn báo lỗi, tôi thử boot vào cả 2 máy desktop UEFI và Legacy xem sao, ở mục Dos Tools tôi vẫn boot lên đầy đủ, chỉ có cái Minitool partition 9 thì không sử dụng được chuột, cái này tôi thấy từ lâu và trên các bản cứu hộ khác cũng đều bị tình trạng này.

Hiện tại tôi đang chạy cái Memtest 86 trên máy UEFI đây bạn: Pass đang là 85%, test là 64%, Test 12 , nó đã chạy hơn 21 phút rồi.

Trước đó tôi vẫn mở được Acronis 2017 và Kon Boot. Riêng Kon Boot thì trên máy UEFI tôi phải chọn sang Boot Legacy thì nó mới hiển thị đúng.

Nói chung là ổn hết, chỉ bực cái Minitool không cho sử dụng chuột, máy UEFI của tôi ram là 16GB, máy Legacy ram là 8GB, không hiểu sao bên bạn nó không boot lên được, đúng là nó có boot lên chậm một chút nhưng vẫn có, không phải treo máy như bên bạn.

Chờ xem có bạn nào phản hồi giống bạn hay không nhé.
chỗ dos tool 4 cái...ko chạy dc cái nào.
chắc quay về lại bản 2018 vậy.
cài thử 2 usb vẫn bị chung lỗi này....máy mình Uefi ram 8gb :(

anhdv

Rìu Chiến
Link google drive của Anhdv Boot 2020 v2.0.4 Build 201125 cho ai cần nè:
(cái này y chang của tác giả luôn không chỉnh sửa gì hết, do mình thấy mấy ngày "cao điểm" này link google drive thường quá lượt tải nên mình up lên cho các bạn)^^
No quote
*Tips: trong mỗi thư mục tác giả đều có để một file readme.txt các bạn dành vài giây để đọc+xem hướng dẫn kỹ càng thì phần trăm tạo boot thành công là 100%.
To anhdv: em hâm mộ anh lắm chúc anh nhiều sức khoẻ để anhdvboot ngày càng phát triển^^
MD5: 7f0ca0ff32847f9d8b999da844e1775c
SHA-1: 5a93679ef00c9c41b3adfc0d85b51c23ff000db2
Pass giả nén: anhdvboot.com
Chúc bạn tạo usb boot thành công ^^
Cám ơn em rất nhiều, chúc em luôn vui khoẻ nhé.

anhdv

Rìu Chiến
chỗ dos tool 4 cái...ko chạy dc cái nào.
chắc quay về lại bản 2018 vậy.
cài thử 2 usb vẫn bị chung lỗi này....máy mình Uefi ram 8gb
Thử Qemu cái USB là biết nó do lỗi USB hay vấn đề máy của bạn nhé.

anhdv

Rìu Chiến
Anhdv Boot 2.0.5

Mình có cập nhật cho Win10PE 64 bit của bản 2.0.4

- Bản cập nhật sửa lỗi không nhận ổ cứng Laptop Intel Gen 11
- Sửa lỗi không tương thích gói cài windows 10 20h2
- Sửa lỗi màn hình đen một số máy ở UEFI

Nếu bạn nào đang dùng bản 2.0.4 thì cập nhật như sau:
- Tải Gói cập nhật về, cho vào thư mục giải nén của bản 2.0.4
- Giải nén file One_Click_Anhdv_Boot_2020v2.0.5.7z với lựa chọn Extract Here (Winrar nhấp phải vào file chọn Extract Here, 7-zip > Extract Here).

Chạy tool 1 click, sau khi nhập ngôn ngữ và chọn USB thì chọn 1. Cập nhật > Cập nhật sửa lỗi.

View hidden content is available for registered users!

P/S: Chân thành cám ơn 2 anh: Tăng Trần Quốc Đạt và Dương Hải Nam đã giúp phát hiện và hỗ trợ sửa lỗi.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình kiếm 1 cái usb boot khác có file "grldr" copy vô usb này và boot dc

Bên bạn sao bị lỗi đó, bên tôi sau khi chạy 1 click thì đây là toàn bộ files và folders nằm trong khung chữ nhật:

Còn 2 hình dưới đây là cho bạn thấy folder Tools nó nằm ở đâu: