Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

haxoma

Rìu Vàng Đôi
ngoài lề các bac tha thứ temaview mới nhất portable , lấy link tải từ web chứ ko phải tôi up
có thể cho vô cái usb chạy ở đâu cũng được
No quote
cái chính là bản portable cháu có chỉ cần lên mạng download về rồi kích chạy trực tiếp vẫn sử dụng trong Anhdv Boot được cháu biết nhưng về cái biểu tượng Teamviewer trên desktop tác giả chơi khô máu nên cháu cũng khô máu cải tiến lại chạy theo phong cách của tác giả cho đã.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
- Nói chung cái One Click 2020 này giống như hên xui vậy ấy hihi :D, người thì làm cách này được, người thì làm cách kia được, em làm bằng cái One Click 2020 ngày 04/04 của anh vẫn được mà (không cần đến fix ngày 05/04), lúc làm mấy lần cũng bị lỗi ko được, xong tải One Click 2019 về tạo OK, rồi hứng lên ko thích vì nó tạo pv Boot ở đằng sau, lại giải nén thử file One Click 2020 ra 1 folder riêng (cũng đặt tên không khoảng trắng), xong Copy iso qua chạy lại tự nhiên được.

- Theo cá nhân em nghĩ hình như nguyên nhân là do các letter phân vùng USB-BOOT nó bị loạn nên gây lỗi, cũng do đã tạo Boot bằng One Click cho USB quá nhiều lần rồi nên letter nó nhảy lung tung, lúc thì E, lúc thì F, lúc thì G, lúc thì H, xong lại quay lại E, lúc thì X, lúc thì W,... lúc thì mất letter luôn...

- Mà em để ý mỗi lần thấy nó đổi letter là tạo Boot bằng One Click 2020 ok nha, mà phải letter khác lúc chạy One Click 2020 bị lỗi. VD như lúc bị lỗi nó chỉ hiện lên cái BOOTICE xong có 1 phân vùng (của máy em là letter E:) sau đó tạo bằng One click 2019 nó nhảy sang letter khác. Xong vào lại One Click 2020 tự nhiên được.

- Còn cái vụ UEFI của em thì chạy vô được rồi, nhưng chắc do máy em cứ phải tắt đi bật lại thì nhấn F12 Boot Options nó mới có UEFI, còn restart lại không được. Cháu cũng xin cảm ơn bác @Hoang Duch2 đã giúp đỡ cháu nhiệt tình ạ
Em thấy cứ làm đúng trong hướng dẫn là được hết! tắt chức năng bảo vệ thời gian thực của phần mềm diệt virus! giải nén usb boot ra ngoài màn hình destkop cho chắc rồi. lưu ý tên thư mục tạo usb không được để tiếng việt và khoảng trắng! rồi chạy one click thôi! em test trên máy thật cả win 7 lẫn win 10 oke hết. chỉ nhõn xp là chưa thử thôi bác!! Những dòng code viết ra đâu thể hên xui được bác. một là sai hai là đúng!! Giống như mặt trời mọc đằng đông và lặn đằng tây vậy!

anhdv

Rìu Chiến
Em thấy cứ làm đúng trong hướng dẫn là được hết! tắt chức năng bảo vệ thời gian thực của phần mềm diệt virus! giải nén usb boot ra ngoài màn hình destkop cho chắc rồi. lưu ý tên thư mục tạo usb không được để tiếng việt và khoảng trắng! rồi chạy one click thôi! em test trên máy thật cả win 7 lẫn win 10 oke hết. chỉ nhõn xp là chưa thử thôi bác!! Những dòng code viết ra đâu thể hên xui được bác. một là sai hai là đúng!! Giống như mặt trời mọc đằng đông và lặn đằng tây vậy!
Phần mềm diệt virus mình không có khuyến cáo tắt. Ai gặp lỗi AV chặn thì làm việc đó thôi bạn. Cám ơn chia sẻ của bạn.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Mình xài M2 SSD, khi dùng bàn 2020 thì không nhận được ổ này. Bản 2019 thì ok
bạn dùng Legacy hay UEFI boot vậy? theo mình biết Win10 PE không kén SSD ngay cả M2.

VolksWagenGm

Búa Đá
Chào Bác @anhdv !!! {big_smile}
Để tạo ra bản Anhdv-Boot như này cần những gì Bác Anhdv nhỉ ? Dạo này nghỉ do Covid nên Em cũng muốn thử tìm hiểu coi sao ạ . {big_smile}
Nếu có thể Bác chỉ chi tiết từ A ->Z giúp Em nha . Em cũng vì Đam Mê nên muốn tìm hiểu thôi ạ . Cảm ơn Bác rất nhiều !!! {big_smile}

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Để tạo ra bản Anhdv-Boot như này cần những gì Bác Anhdv nhỉ ? Dạo này nghỉ do Covid nên Em cũng muốn thử tìm hiểu coi sao ạ . {big_smile}
Nếu có thể Bác chỉ chi tiết từ A ->Z giúp Em nha . Em cũng vì Đam Mê nên muốn tìm hiểu thôi ạ . Cảm ơn Bác rất nhiều !!! {big_smile}
Theoven.org bạn nhé! Từ A đến Z thì mình chịu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn tham khảo video này, bạn này hay hướng dẫn cách tạo WinPE

Rebuild #WinPE 10 với #Winbuilder 2020 Cơ bản cho người mới, Chạy được cả Teamviewer - Phần 1

Video tiếp theo:

Build #WinPE 10 với #Win10XPE gặp toàn lỗi, chuyển sang #Win10PESE ở phần tiếp theo

Đây chỉ là sơ khởi, còn các phần khác để tạo một bản PE hoàn chỉnh, như vậy là công sức và tâm huyết của Anhdv đã bỏ ra rất nhiều, mình may mắn là người sử dụng free đó bạn.

Sửa lần cuối:

VolksWagenGm

Búa Đá
Theoven.org bạn nhé! Từ A đến Z thì mình chịu.
Cảm ơn Bác đã trả lời !!! {big_smile}
Bạn tham khảo video này, bạn này hay hướng dẫn cách tạo WinPE

Rebuild #WinPE 10 với #Winbuilder 2020 Cơ bản cho người mới, Chạy được cả Teamviewer - Phần 1

Video tiếp theo:

Build #WinPE 10 với #Win10XPE gặp toàn lỗi, chuyển sang #Win10PESE ở phần tiếp theo

Đây chỉ là sơ khởi, còn các phần khác để tạo một bản PE hoàn chỉnh, như vậy là công sức và tâm huyết của Anhdv đã bỏ ra rất nhiều, mình may mắn là người sử dụng free đó bạn.

Dạ vâng , cảm ơn Bác nhiều ạ !!! {big_smile}

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
@anhdv ƠI cho xin phép bác em mượn bản win10 iso cài sẵn sofp của bác để độ chế lại tý nhé anh nhé! không cá nhân hóa mà chỉ tinh chỉnh lại office một xíu và mấy cái lặt vặt thôi!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Alo @anhdv !em thấy bản pe win8lite có máy chạy được có máy không cả lap top với máy bàn! chạy máy ảo thì oke em quyên không quay video lại!

Bên tôi khi chạy trên 2 máy laptop và desktop Legacy đời cũ thì boot lên tốt đó bạn, máy Laptop thì là Intel i5, desktop là intel Dual core Q43/45. Chắc bạn cũng đã biết phải cho part BOOT lên trên đầu rồi, đúng không? Đúng là nhiều máy khác nhau nên kết quả không giống nhau được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@anhdv ƠI cho xin phép bác em mượn bản win10 iso cài sẵn sofp của bác để độ chế lại tý nhé anh nhé! không cá nhân hóa mà chỉ tinh chỉnh lại office một xíu và mấy cái lặt vặt thôi!

Nếu bạn chế lại để dùng cho cá nhân thì tuỳ thích, nhưng nếu đem share lại với public thì bạn cẩn thận, ghi rõ nguồn, không thôi là có drama đó.