Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
e giải nén file iso 2020 bằng WinRAR rùi copy vào HDD boot 2019 mà, chắc phải chỉnh sửa gì nữa
p/s tại tạo như hướng dẫn trên ổ cứng gắn ngoài đã có 2 pv (1 pv boot 2019 và 1 pv data thì nó tạo thêm 1 pv boot nữa
Bạn lấy nhầm 1click của người khác , đặc thù anhdv có màu nền xanh , và đặc thù có màu nền đỏ là của người khác

secpol

Rìu Chiến Bạc
Hiện nay tại VNZ đang có 2 bản boot là ANHDV BOOTMCBOOT. Bạn hiện đang nhầm lẫn giữa bản này. Hai bản này là 2 bản của 2 người khác nhau phát triển và không liên quan gì đến nhau. Bạn làm bản nào thì bạn phải làm theo hướng dẫn của bản đó.

Cái hình này là bạn đang làm với MCBOOT:

Để làm với ANHDV BOOT chuẩn thì tốt nhất là bạn format sạch usb hoặc đưa nó về unlocated rồi làm theo ANHDV BOOT.

Chúc bạn thành công!

Sửa lần cuối:

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Em đề nghị phần lưu ý anh anh lên bổ sung thêm không được để khoảng trắng ở tất cả thư mục trên đường dẫn đến bộ tạo usb boot, bên cạnh điều kiện không được để tiếng việt ạ! em test trên nhiều máy rồi nếu để khoảng trắng thì phần mềm tạo bị lỗi lưng chừng không tạo được ạ!!

anhdv

Rìu Chiến
Em đề nghị phần lưu ý anh anh lên bổ sung thêm không được để khoảng trắng ở tất cả thư mục trên đường dẫn đến bộ tạo usb boot, bên cạnh điều kiện không được để tiếng việt ạ! em test trên nhiều máy rồi nếu để khoảng trắng thì phần mềm tạo bị lỗi lưng chừng không tạo được ạ!!
Cám ơn em nhé! Anh sẽ bổ sung. Mà máy em nếu tên ổ , thư mục có khoảng trống với 1 click 2019 có bị không?

anhdv

Rìu Chiến
Cám ơn em nhiều nhé, anh đã bổ sung vào bài hướng dẫn

minhquan299

Gà con
mình sử dụng bản 64bit, khi load vào thì bị lỗi driver mạng, dẫn tới bị màn hình xanh. Nếu xoá tập tin *.wim chứa driver thì ok

anhdv

Rìu Chiến
Em mới là người cảm ơn mới đúng cám ơn bác đã đem đến bộ cứu hộ tuyệt vời này!!
Trước kia anh chỉ để ý thư mục có dấu, nhưng nay em phát hiện ra. Test thì thấy đúng như vậy thật. Mấy hôm nay anh loay hoay tìm ra lỗi mà ko tài nào tìm được. Vì đợt build Anhdv Boot 2020 này đã chuẩn bị sẵn 3 máy Window khác nhau: 10 1909, 10 LTSC, 7 SP1. Không máy nào bị lỗi như mọi người cả.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Set ảo nhưng dùng tới đâu lấy ram tới đó. Thế bạn thử copy 100Gb dữ liệu vào chưa? Ram 4Gb vậy 96Gb dữ liệu sẽ đi đâu?
bản boot mình đang dùng Boot(X): dung lượng 128GB(ảo) nhưng đúng như @anhdv nói nó lệ thuộc vào dung lượng Ram đang có trên máy nếu tôi boot vào máy 16GB Ram thì Boot(X): sẽ có dung lượng 16GB dao động theo Ram máy đang có mình đoán là vậy còn @anhdv nghĩ sao? Sao bản Win 10 PE x64 Anhdv Boot lại chạy script bat Teamview download từ Internet rồi bug ra Teamview portable @anhdv không có build sẵn trên WINPE luôn sao?

anhdv

Rìu Chiến
bản boot mình đang dùng Boot(X): dung lượng 128GB(ảo) nhưng đúng như @anhdv nói nó lệ thuộc vào dung lượng Ram đang có trên máy nếu tôi boot vào máy 16GB Ram thì Boot(X): sẽ có dung lượng 16GB dao động theo Ram máy đang có mình đoán là vậy còn @anhdv nghĩ sao? Sao bản Win 10 PE x64 Anhdv Boot lại chạy script bat Teamview download từ Internet rồi bug ra Teamview portable @anhdv không có build sẵn trên WINPE luôn sao?
Tiện nói về teamviewer thì mình cũng nói luôn. Dạo này teamviewer nàng ta rất đỏng đảnh. Không chơi với khác version. Nói thực, nó làm mình nóng mắt. Nó phải phục vụ mình chứ đâu thể ngược lại. Thế là kế hoạch vạch ra là ko chơi teamviewer, dùng anydesk cho thoải mái. Nhưng rồi mình lại nảy ý tưởng khô máu temviewer, vì đằng nào có mạng mới dùng dc. Nên chơi theo kiểu luôn dùng bản mới nhất (tự tải) . Ý tưởng này cho đến hiện tại là tối ưu nhất cho pe. Chả hơi đâu gói vesion 10, 11,100 cả cho nặng pe.