This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Anhdv boot ko quá 4GB đâu bạn , bản free cũng vừa đủ cho 1 USB 3.7GB

hanss

Gà con
Sorry anh trai nhé,em đây nóng vội quá.Thật ra đây mới là lần đầu tiên em dùng WinPE kiểu này.Thật ra em cứ nghĩ là giải nén xong file nặng nên hơi lo lắng.Sorry tới ad và bác nhé

anhdv

Rìu Chiến
Thường khi share bao giờ người ta cũng kèm theo mật khẩu nếu có bạn. Nếu không làm vậy thì người share sẽ rất phiền phức vì bị hỏi liên tục. Trường hợp không kèm mật khẩu thì hay bị ở các link SEO bắt bạn đi qua 3-5 nơi khác nhau làm đủ trò mới nhận được mật khẩu.

anhdv

Rìu Chiến
haizzz , muốn dùng anhdv boot mà máy cũ toàn bị đơ
Bạn chọn phiên bản phù hợp với cấu hình máy, bản free thì chỉ hỗ trợ máy RAM 1GB đổ lên thôi. Muốn hỗ trợ máy cũ hơn tốt hơn bạn dùng bản Premium với mini xp, 8pe hỗ trợ máy cũ đến mức RAM 512

Sửa lần cuối:

xacphao

Rìu Bạc
Không biết sao laptop mình báo lỗi file khi test LCD trên ver 24.2 free anhdv.

tác giả anhdv cho mình hỏi Windows Defender báo như này là dương tính giả phải không ạ? mình đã update và đảm bảo Windows Defender đang là bản mới nhất và checksum sha1 hoàn toàn trùng khớp

anhdv

Rìu Chiến
Bạn giải nén file .iso và quét tiếp xem là file gì nhé. Trong anhdv boot có hơn 100 phần mềm nên việc bị nhận nhầm là không thể tránh khỏi. Trên trang chủ mình đã nói về điều này ở cuối trang tải về. Nếu bạn tin tưởng thì dùng, còn không có thể bỏ qua. Anhdv Boot đã có từ 2012 đến nay, và mình luôn cam kết đặt sự an toàn lên hàng đầu thể hiện qua việc tuyển chọn phần mềm kỹ càng. Tất cả các phần mềm hiện nay đều được nén với mật khẩu nên nó không có khả năng tự chạy bạn nhé. Ngoài ra, Anhdv Boot thiết kế modul, bạn cảm thấy cái gì không an toàn bạn xoá tuỳ ý.

Nói tiếp về Defender, ví dụ khi bạn dùng anhdv boot có file host ở /system32/etc luôn bị nhận là virus, nhưng bạn có thể dùng notepad mở file ra và thấy là chả có gì ở đó ngoài chặn mấy trang và IP nhất định.

ooops

Gà con
cho em hỏivới những file iso mà không có file setup để chạy thì làm thế nào để cài đặt vậy. xin cảm ơn

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
cHỦ THỚT CHO E HỎI.
em có tải bản ghost về nhưng không dùng boot hay cài gì ở môi trường dos mà e bung file trực tiếp ở ở win xong e chạy cài đặt.
Win vẫn chạy bình thường, ko thấy bị lỗi lầm gì
Cho e hỏi nếu em chạy như thế có ảnh hưởng gì không?

anhdv

Rìu Chiến
Nếu không thấy lỗi lầm gì, bình thường thì cứ dùng thôi bạn. Quan điểm của mình thì cài windows cố gắng cài mới, không nên cài đè trừ lý do đặc biệt cần giữ phần mềm

hôm nay mình đã thử kiểm tra bộ boot thì có kết quả như thế này:
Khi bung nén file w11pe64.wim để quét thì bị Defender bắt vào file host, mà bản chất host một file text bình thường nên đây là dương tính giả, còn khi không bung và quét thì bị bắt và bảo là trojan nhưng thực tế không có gì hết, cũng là dương tính giả luôn. Thử quét bằng Malwarebytes, HitmanPro Alert và Kaspersky thì không báo virus gì cả
Kết luận: Windows Defender quá tệ và Anhdvboot sạch

anhdv

Rìu Chiến
Cám ơn thông tin hữu ích của bạn. File .wim của winpe hay bộ cài windows luôn là file an toàn và không có khả năng tự chạy để gây nguy hiểm cho máy tính.