Ấn Like mà không hiển thị nội dung | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ấn Like mà không hiển thị nội dung

librec

Rìu Sắt
Theo mình thì vẫn giữ quan điểm để nút like lại. Vì người chia sẻ thì cũng muốn có 1 cái gì đó làm niềm vui. Thì nút like cũng là 1 trong những thứ đó.
Thì khi post nhiều key, chỉ cần 1 key có nút Like là được mà bác, còn lại nên thay nút khác. Mà bác @dungltcd hay post key có nhiều nút Like nhứt.

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Ý của các bạn đóng góp ý kiến ở đây, mình thấy hợp lý, tức là nút LIKE nên giữ lại, nhưng vấn đề là cần phải sửa lại nút LIKE, để khi ấn xong là sẽ thấy nội dung ẩn luôn, với lại sau này khi mở lại topic đó thì không cần phải LIKE lại nữa mà hiện luôn nội dung ẩn. Mình xin tóm tắt lại các ý kiến và mong muốn của các bạn như vậy! Dù sao đi chăng nữa, BQT diễn đàn sẽ tiếp thu và fix lại lỗi này triệt để trong thời gian sớm nhất :D

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Rõ ràng em đã nhấn nút Like (Love) cho 2 comment này, em mới tắt trình duyệt, sau quay vào lại không thấy nội dung. Cái bác @civileng155 là người hay post để like nhiều nhất, em thấy.

Bác @librec yêu dấu, em có làm gì bác đâu mà lôi biết bao nhiêu anh tài vào rồi em phận gà mờ cũng bị bác lôi vào nữa, để em rút kinh nghiệm nó hơi dài nên rút từ từ bác nhá, chắc bác hay vào tìm key nên gặp khó khăn trong vấn đề like mà sau đó nội dung không hiển thị phải like lại, mà em nói nhỏ bác nè, em hay đăng bài sau đó em edit em bổ sung thông tin nên lúc bác like có thể không thấy được các nội dung tốt nhất, việc này cũng tốt cho bác nếu nội dung bị ẩn, bác lại ấn lại thì bác sẽ thấy thêm phần bổ sung, sướng quá còn gì mà phân vân không like cho anh em lại, nói chung là cứ bỏ 1 2 s ra like lại, bác chạy xe cũng có vội được lúc tan tầm đâu, nhích từng tí từng tí thì bác mở điện thoại ra mà like lại ok nhé, thôi em dừng ở đây bác nha.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Ví dụ: Em Like cho bác 10 cái, hôm nay em thấy nội dung 10 cái Like đó, hôm sau em cần xem lại, em vào thì 10 cái em đã Like cho bác em không thấy nội dung, em lại unlike 10 cái và Like lại, thế là bác nghĩ em là thằng này lấy key rồi dừ unlike (giống kẻ ăn cắp vậy). Em không tiếc like, cho dù bác không đặt thẻ Like nhưng hễ thấy bài viết của bác là em Like liền. Đời thật đẹp khi chúng ta đặt vào hoàn cảnh của nhau.

Em thấy nhiều bác key đặt trong thẻ Like nhiều quá, không chỉ bên box hệ điều hành mà các box khác cũng vậy. Em thiết nghĩ Mod box hệ điều hành nên nhắc nhở các thành viên sử dụng ít thẻ Like thôi. Góp ý của em cũng vì hoàn thiện diễn đàn, mong diễn đàn mở và ngày càng tối giản, đơn giản cho người sử dụng. Như của bác này @phamvantruc là cả một đống thẻ Like.

Không đâu bạn, dù trong post có ẩn 10 dòng like hay 1 dòng like thì chỉ cần nhấp 1 lần like là xem được hết các dòng dòng post đó rồi chứ đâu phải nhấp 10 lần mới thấy đâu nhỉ?

librec

Rìu Sắt
Không đâu bạn, dù trong post có ẩn 10 dòng like hay 1 dòng like thì chỉ cần nhấp 1 lần like là xem được hết các dòng dòng post đó rồi chứ đâu phải nhấp 10 lần mới thấy đâu nhỉ?
Ý là bác này post 10 comment, em Like cho Bác này 10 cái.:)

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Bác @librec yêu dấu, em có làm gì bác đâu mà lôi biết bao nhiêu anh tài vào rồi em phận gà mờ cũng bị bác lôi vào nữa, để em rút kinh nghiệm nó hơi dài nên rút từ từ bác nhá, chắc bác hay vào tìm key nên gặp khó khăn trong vấn đề like mà sau đó nội dung không hiển thị phải like lại, mà em nói nhỏ bác nè, em hay đăng bài sau đó em edit em bổ sung thông tin nên lúc bác like có thể không thấy được các nội dung tốt nhất, việc này cũng tốt cho bác nếu nội dung bị ẩn, bác lại ấn lại thì bác sẽ thấy thêm phần bổ sung, sướng quá còn gì mà phân vân không like cho anh em lại, nói chung là cứ bỏ 1 2 s ra like lại, bác chạy xe cũng có vội được lúc tan tầm đâu, nhích từng tí từng tí thì bác mở điện thoại ra mà like lại ok nhé, thôi em dừng ở đây bác nha.
Phải lưu lại cho nhiều người có cơ hội đọc.
Bạn librec nên đọc đi đọc lại thật nhiều vào nha.

Hamano Kaito

Moderator
Vấn đề là nút likes bị lỗi thôi. Chỉ cần fix đi là được
Còn việc mỗi bình luận "người ta" đặt gì là quyền của "người ta"
Bạn @librec ko có quyền "bắc buộc" thay đổi đó. Nếu góp ý thì tạm được nhưng cũng ko thay đổi được gì đâu
Vì nút likes này nó rất quan trọng. Nó giúp rất nhiều cho các bạn share key lẫn 4rum nữa
Bạn chỉ vào lấy key chứ ko share key nên ko biết các bạn ấy cực khổ như thế nào đâu {nosebleed}

Teplice

Thành viên BQT
Thứ 1: Như bác @civileng155 đã nói ở trên, có thể bạn @librec Like, sau đó comment đã được chỉnh sửa nên mỗi lần lưu lại mới thì chức năng này bị ẩn đi, mặc dù vẫn hiện thị đã Like rồi nhưng nội dung vẫn bị ẩn. (Mình cũng không hiểu tại sao chức năng này lại bị như thế). Không biết có khắc phục được không, chứ cũng thấy lằng nhằng, chắc là ẩn định của rum rồi. Cách trả lời của Bác @civileng155 rất lịch sự, mình nghĩ chúng ta nên học hỏi Bác.
Thứ 2: Mình có 1 vài topic bên box Hệ Điều Hành. Đã từ rất lâu rồi mình không tham gia bất cứ các hoạt động nào bên box này cả. Hiện tại số lượng Mod của box đã đông đủ và đủ khả năng để xử lý các tình huống. Quyền thay đổi nội quy của topic hay bất cứ điều gì đều do Mod Box Hệ Điều Hành quyết định (mình không tham dự nữa).
Thứ 3: Trước rum đang xây dựng nên có nhiều nội quy và nguyên tắc khắt khe, nhưng rum đã đi vào ổn định, các Mod bên Box Hệ Điều Hành nên giảm bớt các nội quy không phù hợp. Để tìm được key cũng khó khăn và post cho diễn đàn, nên nút Like cũng là để các thành viên như một lời cảm ơn (tri ân) đến người đã tìm được key. Bên cạnh đó chúng ta cũng nên tạo điều kiện thuận lợi, tối giản, đơn giản làm sao cho các thành viên dễ thao tác và tìm kiếm key (gọi là giúp đỡ lẫn nhau).

Qua cuộc trao đổi này mong các thành viên ngày càng đoàn kết.

P/S: Chủ đề nên tạm dừng tại đây nhé.