Ấn Like mà không hiển thị nội dung | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ấn Like mà không hiển thị nội dung

librec

Rìu Sắt
Kính thưa BQT diễn đàn vn-z.vn, và toàn thể anh chị em trong diễn đàn. Mấy ngày nay em có đi tìm kiếm một số key trong diễn đàn, mặc dù em đã Like và nhấn F5 nhiều lần nhưng nội dung vẫn không hiển thị, nhiều khi đã Like xong lại phải unlike, xong rồi Like lại, và khi vào lại trang lại không hiện thị nội dung, mặc dù đã Like, em mong BQT có giải pháp trong vấn đề này, và mong các thành viên hạn chế nút Like được không ạ, chứ nhiều lần như thế này thì thật phiền phức. Cái nào cần thiết thì thêm Like, cái nào không cần thiết thì thôi, chứ lạm dụng nút Like nhiều quá.
Em xin chân thành cảm ơn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Với mình, khi xem xong 1 mục mình hay nhấn like để lại dấu vết, nên mình không thấy khó chịu khi nhấn.
Về vấn đề của bạn, khi nhấn xong mà nội dung chưa hiện, bạn F5 để load lại trang, nếu vẫn không được bạn có thể gởi Link để bqt kiểm tra nha.
vẫn còn hiện tượng like trc đó rồi , hiện rồi nhưng lần sau vào lại thì phải unlike rồi like lại mới hiện đấy ad ak

librec

Rìu Sắt
Với mình, khi xem xong 1 mục mình hay nhấn like để lại dấu vết, nên mình không thấy khó chịu khi nhấn.
Về vấn đề của bạn, khi nhấn xong mà nội dung chưa hiện, bạn F5 để load lại trang, nếu vẫn không được bạn có thể gởi Link để bqt kiểm tra nha.
Bị cả topic luôn Bác ạ.

librec

Rìu Sắt
Chà, làm gì mà tìm key nhiều như vậy, để theo dõi nhé...
Em góp ý để thay đổi thôi bác :D, chứ cũng thấy tình hình nó bất cập lâu rồi, mà nhiều thành viên đã phàn nàn nhưng vẫn chưa có hướng giải quyết. Hay chúng ta thay bằng nút khác bác nhở (ví dụ: thay bằng số lượng bài viết)

librec

Rìu Sắt
Key của anh @haibmh, em đã Like vào trang 537, đến hôm nay đã lên trang 540, em quay lại xem mà em đã Like rồi thì không hiện thị nội dung nữa, chẳng lẽ em phải unlike rồi Like lại. Em nghĩ nên không nên sử dụng nút Like quá nhiều. Thay vào đó sử dụng thẻ khác.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Thực ra vấn đề này đã được phản ánh từ lâu rồi, nhưng hiện tại bộ phận kỹ thuật của diễn đàn cũng đang cố gắng khắc phục, một phần cũng do nhân lực thiếu thành ra vấn đề này nó cũng dai dẳng chưa dứt điểm. Hy vọng thời gian tới sẽ khắc phục nhanh chóng, để diễn đàn VN-Zoom của chúng ta trở nên thông thoáng, dễ chịu và chuyên nghiệp hơn cho tất cả mọi người!

librec

Rìu Sắt
Đổi ngược lại nếu @librec là người chia sẻ thì mới hiểu được vì sao có nút Like, với mình cái Like thể hiện sự biết ơn với người chia sẻ, không có lý gì cần phải bỏ trừ khi bạn lập một forum cho riêng bạn.
@hy vọng các bác gạch đá em nhẹ tay vì quan điểm cá nhân.
Ý em là nếu nút Like nó ổn định thì không sao Bác ạ, chứ lâu nay nó vẫn lỗi hoài, bản thân Bác là người post key chia sẻ thì không sao, chứ những thành viên xin key, tìm key thì cứ bất cập hoài, nhiều khi download các phần mềm và các bản windows cũng vậy, lỡ cài lại, sau vào lại topic mặc dù đã Like thì lại không thấy nội dung, em thì không tiếc nút Like cho ai cả, chỉ là nó bị lỗi thôi.

librec

Rìu Sắt
Theo ý em. Nếu trong 1 comment mà có nhiều key được post thì nên để 1 key là có nút Like, còn lại nên thay thế bằng thẻ khác (ví dụ: Thẻ post= 1 chẳng hạn), hay để thẻ ẩn cũng được. Tránh nhiều key post, rồi đặt thẻ Like rất nhiều (trong khi thẻ này đang bị lỗi). Các thành viên khi tham gia đều mong muốn những gì đơn giản nhất, dễ thao tác, dễ tìm kiếm nhất (cũng giống như các phần mềm, các bản windows đều hướng tới những gì tối giản nhất).
Các mod: @tramanh89xd, @dongle905, @thuanpm, @naroto, @philongphongvan, @Shao thấy thế nào???

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Theo ý em. Nếu trong 1 comment mà có nhiều key được post thì nên để 1 key là có nút Like, còn lại nên thay thế bằng thẻ khác (ví dụ: Thẻ post= 1 chẳng hạn), hay để thẻ ẩn cũng được. Tránh nhiều key post, rồi đặt thẻ Like rất nhiều (trong khi thẻ này đang bị lỗi). Các thành viên khi tham gia đều mong muốn những gì đơn giản nhất, dễ thao tác, dễ tìm kiếm nhất (cũng giống như các phần mềm, các bản windows đều hướng tới những gì tối giản nhất).
Các mod: @tramanh89xd, @dongle905, @thuanpm, @naroto, @philongphongvan, @Shao thấy thế nào???
Hi bác cái vụ này mình thấy 4room mình bị từ lâu rồi các Ad vẫn đang tìm hướng khắc phục vấn đề này đó bác, cũng đã có điều chỉnh rồi nhưng vẫn còn lỗi thôi, sẽ hoàn thiện một ngày không xa bác ạ 😍

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Mình thì cũng không quan trọng like vì chủ yếu là các thành viên quen biết like ủng hộ, với lại mình có cái "rìu tàng hình" rồi :). Nếu nút like không bị lỗi thì đây là công cụ tốt để các chủ key chia sẻ theo dõi thành viên leak key mà ngăn chặn (bây giờ vẫn có tác dụng nhưng chỉ phần nhỏ). Để mình nhờ mod @cuocsong6so sửa lại quy định của topic tổng hợp key không bắt buộc phải để thẻ ẩn like, còn việc dùng thẻ ẩn nào thì hãy đễ thành viên chia sẻ tự chọn cách của họ, vì key của họ thì không nên buộc phải không được để trong thẻ like vì điều đó cũng không quá đáng và không ảnh hưởng nhiều đến người cần key sử dụng.
Mỗi người sử dụng bình thường thì 1 năm chỉ cần ghé qua topic share key 1 vài lần là đủ, còn anh em share key tốn rất nhiều thời gian theo topic này hàng ngày nên anh em cần được tôn trọng không nên ràng buộc nhiều quá!

librec

Rìu Sắt
Đổi ngược lại nếu @librec là người chia sẻ thì mới hiểu được vì sao có nút Like, với mình cái Like thể hiện sự biết ơn với người chia sẻ, không có lý gì cần phải bỏ trừ khi bạn lập một forum cho riêng bạn.
@hy vọng các bác gạch đá em nhẹ tay vì quan điểm cá nhân.
Ví dụ: Em Like cho bác 10 cái, hôm nay em thấy nội dung 10 cái Like đó, hôm sau em cần xem lại, em vào thì 10 cái em đã Like cho bác em không thấy nội dung, em lại unlike 10 cái và Like lại, thế là bác nghĩ em là thằng này lấy key rồi dừ unlike (giống kẻ ăn cắp vậy). Em không tiếc like, cho dù bác không đặt thẻ Like nhưng hễ thấy bài viết của bác là em Like liền. Đời thật đẹp khi chúng ta đặt vào hoàn cảnh của nhau.
Mình thì cũng không quan trọng like vì chủ yếu là các thành viên quen biết like ủng hộ, với lại mình có cái "rìu tàng hình" rồi :). Nếu nút like không bị lỗi thì đây là công cụ tốt để các chủ key chia sẻ theo dõi thành viên leak key mà ngăn chặn (bây giờ vẫn có tác dụng nhưng chỉ phần nhỏ). Để mình nhờ mod @cuocsong6so sửa lại quy định của topic tổng hợp key không bắt buộc phải để thẻ ẩn like, còn việc dùng thẻ ẩn nào thì hãy đễ thành viên chia sẻ tự chọn cách của họ, vì key của họ thì không nên buộc phải không được để trong thẻ like vì điều đó cũng không quá đáng và không ảnh hưởng nhiều đến người cần key sử dụng.
Mỗi người sử dụng bình thường thì 1 năm chỉ cần ghé qua topic share key 1 vài lần là đủ, còn anh em share key tốn rất nhiều thời gian theo topic này hàng ngày nên anh em cần được tôn trọng không nên ràng buộc nhiều quá!
Em thấy nhiều bác key đặt trong thẻ Like nhiều quá, không chỉ bên box hệ điều hành mà các box khác cũng vậy. Em thiết nghĩ Mod box hệ điều hành nên nhắc nhở các thành viên sử dụng ít thẻ Like thôi. Góp ý của em cũng vì hoàn thiện diễn đàn, mong diễn đàn mở và ngày càng tối giản, đơn giản cho người sử dụng. Như của bác này @phamvantruc là cả một đống thẻ Like.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Theo mình thì vẫn giữ quan điểm để nút like lại. Vì người chia sẻ thì cũng muốn có 1 cái gì đó làm niềm vui. Thì nút like cũng là 1 trong những thứ đó.