Hỏi/ Thắc mắc - AE tư vấn giúp mình chọn nguồn với :D | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc AE tư vấn giúp mình chọn nguồn với :D

Natmikuv

Búa Gỗ
mình định tìm con nguồn 4-500w, hiện đang phân vân giữa 2 lựa chọn là mua nguồn xigmatek new x450 hoặc mua corsair 2nd VS500 trên tinhocngoisao ( tầm tiền 500k ạ), ae tư vấn giúp mình với :D nên chọn new hay 2nd ạ

Thai1107

Búa Gỗ Đôi
Theo cá nhân em đã từng sử dụng hàng 2nd nếu hàng 2nd là loại hàng xịn thì bác cứ mua hàng 2nd vì hàng xịn nó bền lắm mà hoạt động lại khỏe

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
New đi bạn, linh kiện hoạt động 1 thời gian tiềm ẩn nguy cơ hư hỏng hơn là chưa hoạt động.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mua hàng mới thì yên tâm hơn , còn có bh . mua cũ nơm nớp n tạch lúc nào ko biết , hãng thì cũng 1 phần , đồ điện tử ko biết trc dc.

Whale

Rìu Vàng Đôi
nguồn của hãng xigmatek dùng ổn áp ko bạn nhỉ
Xigmatek dùng ổn nhé bạn. Công nghệ nguồn có chuẩn chung nên cùng same nhau ko quá vượt trội !

Tùy theo khả năng tài chính và vòng đời nâng cấp máy của bạn !
+ Cái Corsair 2nd VS500 thông số cao hơn. Trung bình sẽ dùng được +6 tháng đến +2 năm nữa.
+ Xigmatek hàng mới nhưng thông số kém hơn. Trung bình sẽ dùng được +4 năm nữa.
(Dựa theo kinh nghiệm mình và thực tế sử dụng của người dùng + nhà sản xuất, phân phối)

Natmikuv

Búa Gỗ
Xigmatek dùng ổn nhé bạn. Công nghệ nguồn có chuẩn chung nên cùng same nhau ko quá vượt trội !

Tùy theo khả năng tài chính và vòng đời nâng cấp máy của bạn !
+ Cái Corsair 2nd VS500 thông số cao hơn. Trung bình sẽ dùng được +6 tháng đến +2 năm nữa.
+ Xigmatek hàng mới nhưng thông số kém hơn. Trung bình sẽ dùng được +4 năm nữa.
(Dựa theo kinh nghiệm mình và thực tế sử dụng của người dùng + nhà sản xuất, phân phối)
oke chắc quất new thôi :D

vutrongta

Gà con
Cá nhân em đã từnng sử dụng vài mã sau.
Cor VS450, CX500
FSP Hyper 500, 600
Thì không biết có phải em đen không mà cả 3 con đều bị lỗi, mà riêng 2 con Cor max sida 1 con đc đúng 12 tháng lỗi phải mang đi BH, một con thì lâu hơn tầm 26 tháng.
Còn con FSP em dùng đc gần 50 tháng mới bị lỗi mà bảo hành 5 năm 1-1 mà hãng hết mã cũ của em nên họ đổi cho con 600 mới tính đến giờ cũng tầm 3x tháng rồi ko sao.
Tóm lại em nghĩ là cứ Seasonic, FSP, Antec mà giã thôi đừng tiếc bác à, dùng lâu dài nguồn ko như mấy đồ khác đâu bác ạ

Natmikuv

Búa Gỗ
Cor VS450, CX500
FSP Hyper 500, 600
Thì không biết có phải em đen không mà cả 3 con đều bị lỗi, mà riêng 2 con Cor max sida 1 con đc đúng 12 tháng lỗi phải mang đi BH, một con thì lâu hơn tầm 26 tháng.
Còn con FSP em dùng đc gần 50 tháng mới bị lỗi mà bảo hành 5 năm 1-1 mà hãng hết mã cũ của em nên họ đổi cho con 600 mới tính đến giờ cũng tầm 3x tháng rồi ko sao.
Tóm lại em nghĩ là cứ Seasonic, FSP, Antec mà giã thôi đừng tiếc bác à, dùng lâu dài nguồn ko như mấy đồ khác đâu bác ạ
Em ko đủ lực để chơi new, có ông bán con fsp hyper 600 hết bh thì có nên quất ko bác

tkhanhdat

Búa Đá
mình xài ximgatek hơn 3 năm rồi

Natmikuv

Búa Gỗ
Cor VS450, CX500
FSP Hyper 500, 600
Ủa mà con fsp k600 nó có bản dây cáp đen và bản dây cáp đỏ vàng phải ko bác

tkhanhdat

Búa Đá
Em mới lấy đc cái case, nó cũng đang dùng xigmatek x350 nhưng mà thấy mn bảo đuối quá nên em định nâng cấp nguồn
x350 thì xài card onboard thì bình thường
còn có card thì phải nâng lên thôi cứ nâng trên 500w cho chắc

Fusin

Búa Đá Đôi
Em ko đủ lực để chơi new, có ông bán con fsp hyper 600 hết bh thì có nên quất ko bác
Thực ra hoãn lại sự "Sung sướng 1-2 tháng" để đủ lúa gôm đồ mới Bạn nhé! Nhất là nguồn bị tác động nhiều nhất, bên ngoài thì lo điều chỉnh điện lên xuống, tắt mở tác động. Còn bên trong thì lại do vấn đề tải, lúc nặng, lúc nhẹ tác động. Linh kiện nguồn chắc chắn ngoài ảnh hưởng vật lý rỉ sét, giắc cắm không còn khớp, chắc, còn bị ảnh hưởng hóa lý, tụ sẽ "già đi, điện trở tăng tỷ số, cuôn cảm tăng dòng ngắt...etc". Thì dù có là đồ cao cấp theo thời gian sẽ xuống cấp. Cứ so sánh với điện thoại cũ mới hàng Flagship - hàng thường. Tuy Flagship nhiều tính năng hơn, nhưng mục đích chính của điện thoại là nghe -gọi- lên mạng là chủ yếu, nên chắc gì hàng Flagship lại nghe rõ hơn, sóng tốt hơn, lên mạng nhanh hơn so với hàng thường. Còn cái kết cuối cùng là có đảm bảo người dùng trước sử dụng đúng kỹ thuật thiết kế để đảm bảo tính kỹ thuật "đạt chuẩn xuất xưởng"?. Khó lắm đúng không nào? Vậy nên quất hàng mới là chuẩn nhất, trừ hàng độc lạ "sưu tầm" chỉ để xem thỏa mãn "thú tính".

Natmikuv

Búa Gỗ
Thực ra hoãn lại sự "Sung sướng 1-2 tháng" để đủ lúa gôm đồ mới Bạn nhé! Nhất là nguồn bị tác động nhiều nhất, bên ngoài thì lo điều chỉnh điện lên xuống, tắt mở tác động. Còn bên trong thì lại do vấn đề tải, lúc nặng, lúc nhẹ tác động. Linh kiện nguồn chắc chắn ngoài ảnh hưởng vật lý rỉ sét, giắc cắm không còn khớp, chắc, còn bị ảnh hưởng hóa lý, tụ sẽ "già đi, điện trở tăng tỷ số, cuôn cảm tăng dòng ngắt...etc". Thì dù có là đồ cao cấp theo thời gian sẽ xuống cấp. Cứ so sánh với điện thoại cũ mới hàng Flagship - hàng thường. Tuy Flagship nhiều tính năng hơn, nhưng mục đích chính của điện thoại là nghe -gọi- lên mạng là chủ yếu, nên chắc gì hàng Flagship lại nghe rõ hơn, sóng tốt hơn, lên mạng nhanh hơn so với hàng thường. Còn cái kết cuối cùng là có đảm bảo người dùng trước sử dụng đúng kỹ thuật thiết kế để đảm bảo tính kỹ thuật "đạt chuẩn xuất xưởng"?. Khó lắm đúng không nào? Vậy nên quất hàng mới là chuẩn nhất, trừ hàng độc lạ "sưu tầm" chỉ để xem thỏa mãn "thú tính".
cám ơn bác, chờ quất new thôi hi