Hỏi/ Thắc mắc - Advanced Options Trong Windows 10 Không Có Command Prompt? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Advanced Options Trong Windows 10 Không Có Command Prompt?

namcao94

Gà con
Windows 10 Pro hay bị lỗi vặt nên tôi tiến hành cài lại, cài bằng USB thì máy báo lỗi file UEFI gì đó cài không được.
Cài bằng HDD thì đến bước chọn Troubleshoot, Advanced Options không thấy xuất hiện mục Command Prompt, chỉ thấy 2 mục: UEFI và Startup Setting.
Các bạn cho hỏi các cách nào khắc phục để cài không? Cảm ơn nhiều.

đây nhé bạn test thử coi

thoainv

Gà con
Windows 10 Pro hay bị lỗi vặt nên tôi tiến hành cài lại, cài bằng USB thì máy báo lỗi file UEFI gì đó cài không được.
Cài bằng HDD thì đến bước chọn Troubleshoot, Advanced Options không thấy xuất hiện mục Command Prompt, chỉ thấy 2 mục: UEFI và Startup Setting.
Các bạn cho hỏi các cách nào khắc phục để cài không? Cảm ơn nhiề

Các bạn cho hỏi các cách nào khắc phục để cài không? Cảm ơn nhiều.
Khi advanced options không có command prompt, thì bạn chọn restart để hiện thị các lựa chọn. Sau đó bạn chọn enable safe mode with command prompt. Khi cửa sổ command prompt xuất hiện, bạn gõ lệnh sau: Reagentc/enable. Lệnh này giúp kích hoạt WinRE. Bạn có thể kiểm tra trạng thái WinRE bằng lệnh Reagentc/info. Sau đó bạn nhấn phím tắt nguồn rồi khởi động lại máy tính. B vào lại advance options sẽ xuất hiện command prompt.