Hỏi/ Thắc mắc - Advanced Options Trong Windows 10 Không Có Command Prompt? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Advanced Options Trong Windows 10 Không Có Command Prompt?

quocphongtv

Búa Gỗ
Windows 10 Pro hay bị lỗi vặt nên tôi tiến hành cài lại, cài bằng USB thì máy báo lỗi file UEFI gì đó cài không được.
Cài bằng HDD thì đến bước chọn Troubleshoot, Advanced Options không thấy xuất hiện mục Command Prompt, chỉ thấy 2 mục: UEFI và Startup Setting.
Các bạn cho hỏi các cách nào khắc phục để cài không? Cảm ơn nhiều.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Đã cài lại thì bạn cứ Format - Định dạng lại toàn bộ ổ đĩa cài Windows theo chuẩn trước đã !
Rồi sau đó cài mới vào thui ! Lỗi gì thì cứ post cái ảnh lên nhé !
{EMO_037}

quocphongtv

Búa Gỗ
- Đã cài lại thì bạn cứ Format - Định dạng lại toàn bộ ổ đĩa cài Windows theo chuẩn trước đã !
Rồi sau đó cài mới vào thui ! Lỗi gì thì cứ post cái ảnh lên nhé !
{EMO_037}
Chưa đến được bước Format bạn ơi. Cài bằng USB: khi chọn boot bằng USB để cài thì báo lỗi file UEFI.
Cài bằng ổ cứng thì không thấy mục Command Prompt để vào.

quocphongtv

Búa Gỗ
Bạn cài lại windows 10 thì cứ cài trực tiếp trên windows bạn đang xài luôn, không cần phải cài theo cách truyền thống đâu
Giải nén file iso, nhấn vào file set up cài theo cách của bạn, load được 90 % thì máy báo lỗi không cho cài tiếp nữa. Như thế này: File/windows/system32/win32/winload.efi
Erros code: 0xc000000f.
Giờ mình chết đứng đây, phải mượn máy của thằng em để vào đây xin các bạn trợ giúp.

vinhbk1994

Gà con
Windows 10 Pro hay bị lỗi vặt nên tôi tiến hành cài lại, cài bằng USB thì máy báo lỗi file UEFI gì đó cài không được.
Cài bằng HDD thì đến bước chọn Troubleshoot, Advanced Options không thấy xuất hiện mục Command Prompt, chỉ thấy 2 mục: UEFI và Startup Setting.
Các bạn cho hỏi các cách nào khắc phục để cài không? Cảm ơn nhiều.
Mình cũng bị giống bạn, loay hoay mãi không thấy Command Prompt trong Advanced Options

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình cũng bị giống bạn, loay hoay mãi không thấy Command Prompt trong Advanced Options

Vì sao bạn phải cần đến Command Prompt khi cài Win vậy?

Hamano Kaito

Moderator

Mình định làm theo video trên.
Tải file win10 từ trang chủ về máy, sau đó sẽ cài win thông qua command prompt

Cách này cũng khá lâu đời rồi, từ thời Win 7 và Win 8 thì mình cũng có xài cách này. Cài Win khá nhanh tiện và lợi nữa chứ
Khi bạn nói dùng dòng lệnh là mình đã liên tưởng đến cách này rồi, chỉ thắc mắc là tại sao lại là ISO mà ko phải là giải nén ra. Giờ bạn Up video thì mình đã đoán trúng BÓC {rofl}{rofl}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cách này cũng khá lâu đời rồi, từ thời Win 7 và Win 8 thì mình cũng có xài cách này. Cài Win khá nhanh tiện và lợi nữa chứ
Khi bạn nói dùng dòng lệnh là mình đã liên tưởng đến cách này rồi, chỉ thắc mắc là tại sao lại là ISO mà ko phải là giải nén ra. Giờ bạn Up video thì mình đã đoán trúng BÓC {rofl}{rofl}
Vậy giờ cháu hướng dẫn tiếp cho bạn ấy cách cài Win thành công đi cháu.

Hamano Kaito

Moderator
Vậy giờ cháu hướng dẫn tiếp cho bạn ấy cách cài Win thành công đi cháu.

Thì làm y chang như video đó luôn mà bác. Cháu còn gì để hướng dẫn nữa đâu ?? Chỉ cần cái bảng CMD là được, nếu ko có thì ko làm được. Hồi mới tập tành cài WIN làm cách này khá vui ! Giờ thì dùng Win Mini nó tiện hơn nhiều

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thì làm y chang như video đó luôn mà bác. Cháu còn gì để hướng dẫn nữa đâu ?? Chỉ cần cái bảng CMD là được, nếu ko có thì ko làm được. Hồi mới tập tành cài WIN làm cách này khá vui ! Giờ thì dùng Win Mini nó tiện hơn nhiều

Nhiều bạn không biết dùng usb cứu hộ, nhưng giờ có thêm phần cài thẳng một phân vùng cứu hộ vào máy, từ đó có thể chạy WinPE và cài Win, làm theo nhiều thao tác khác nữa rất dễ dàng. Bạn chủ topic cứ thử làm theo cái video xem kết quả thế nào nhé.

winter16

Gà con
Thề chứ chưa cài bằng cách này luôn á.
Toàn cài trực tiếp trên Win hoặc WinPE