Nhờ tư vấn - ADOBE của em bị chặn mạng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ADOBE của em bị chặn mạng

AnNTH

🔫 Súng Lục Nhựa
Để mình thuật lại tình hình, bạn này có inbox hỏi mình mà mình không biết nên kêu bạn đăng bài luôn. Mình xin phép nói giùm bạn để mọi người giúp cho dễ.
Bạn này lúc trước có nhờ một người nào đó cài giùm, người đó có chặn host của adobe, nghi là cr4ck. Hiện tại bạn đó đã mua 1 tài khoản bản quyền, và muốn gỡ chặn host, không biết làm cách nào.

Santoso

Administrator
Thành viên BQT
Bạn thử làm như sau, sử dụng công cụ gỡ do Adobe phát triển:

- Đóng các tiến trình Adobe đang chạy trên Task Manager (Windows) hay Activity Monitor (MacOS)
- Tải công cụ Adobe Cleaner Tool > Truy cập link: Adobe Cleaner Tool => chọn hệ điều hành Windows => nhấn Download để tải về.
- Sau đó chuột phải vào file AdobeCreativeCloudCleanerTool.exe ở trên và chọn Run as administrator:
XÓA TOÀN BỘ CC APPS: tại giao diện dòng lệnh như hình dưới, bạn gõ e rồi nhấn Enter -> gõ y rồi Enter -> gõ số 4 (CC Apps) rồi Enter -> chọn dòng cuối Clear All rồi Enter => chọn y rồi chờ dòng Please wait for Adobe Creative Cloud Cleaner Tool to finish........ chạy xong là DONE. Bạn đã gỡ xong.

FIX FILE HOST: bạn Run as administrator 1 lần nữa và chọn dòng 12. Fix Host File rồi Enter để Adobe fix file host (*) (thường các phần mềm Cr@ck sẽ chặn kết nối đến server Adobe, khi các bạn dùng bản quyền thì phải bỏ chặn mới dùng được bản quyền).

(*): file host có đường dẫn tại: C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Chiến
VIP User
Để mình thuật lại tình hình, bạn này có inbox hỏi mình mà mình không biết nên kêu bạn đăng bài luôn. Mình xin phép nói giùm bạn để mọi người giúp cho dễ.
Bạn này lúc trước có nhờ một người nào đó cài giùm, người đó có chặn host của adobe, nghi là cr4ck. Hiện tại bạn đó đã mua 1 tài khoản bản quyền, và muốn gỡ chặn host, không biết làm cách nào.
ý là tình trạng này mới bị đây hay vốn bị từ lúc chặn host rồi, giờ bạn này mới ngoi lên hỏi?

Whale

Rìu Chiến
Khả năng nữa là "người nào đó" đã dùng Cr của Adobe và chỉnh sửa Host + Firewall để ngăn Pop-up.
Nghĩ đến việc đang dùng mà nó hiện cái Pop-up cũng cay.

Bạn nên khôi phục lại tùy chọn !
@AdobeGenP

ZoloZolo

Búa Gỗ
trước mình bị 1 lần kiểu này, ban đầu chặn host + tường lửa.
Sau này xóa thủ công hết, vẫn bị, cứ tưởng win lỗi {big_smile}

Về sau mới phát hiện ra diệt virus cũng chặn nhé, có 1 số con như webroot có thể chặn lại ip nếu một app đang cố gắng send dữ liệu ra ngoài. (sẽ có thông báo chặn, và lúc đó mình thường đồng ý)

bạn thử tắt tạm diệt virus xem có vào được adobe không.

Nếu xác định được nguyên nhân là diệt virus mà bạn cũng chả biết nó đang chặn cái gì, thì lên trang chủ diệt virus tải công cụ gỡ bỏ diệt virus đi, xong thì cài lại là ok.

Còn phương án fix nữa, do bạn có bản quyền, thì chat thẳng support của adobe á để họ kiểm tra.

Sửa lần cuối: