Hướng dẫn - Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới | Page 20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới

Bạn thấy phương pháp sửa mã Hex để active IDM này thế nào?

• A. Đơn giản, dễ làm và yên tâm không bị virus

Bình chọn: 43 81.1%
  • B. Phức tạp và sử dụng phương pháp khác thay thế

Bình chọn: 2 3.8%
  • C. Đơn giản nhưng không duy trì được lâu dài

Bình chọn: 2 3.8%
  • D. Đơn giản, ổn định và duy trì được lâu dài

Bình chọn: 6 11.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    53
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bản bui 12 có 3 dòng 03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F
sửa dòng nào bác ơi

Đây là mã hex của dòng đầu tiên
03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F, khi nó hiện ra thì sửa 03 thành 00 là xong, tôi chỉ làm có một lần thôi bạn, bạn làm sao mà nó hiện ra tới 3 dòng lận? Bạn có lựa chọn Hex Value từ khung search không? Bạn chịu khó xem kỹ lại từ #1 nhé.

Bổ sung cho bạn xem 2 cái hình, sợ tai mắt nên tôi cho vào nội dung ẩn nhé:

8070

Sau khi click OK thì bạn thấy nó ở chổ này như hình dưới:

8071

Sửa lần cuối:
Đây là mà hex của dòng đầu tiên
03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F, khi nó hiện ra thì sửa 03 thành 00 là xong, tôi chỉ làm có một lần thôi bạn, bạn làm sao mà nó hiện ra tới 3 dòng lận? Bạn có lựa chọn Hex Value từ khung search không? Bạn chịu khó xem kỹ lại từ #1 nhé.

Bổ sung cho bạn xem 2 cái hình, sợ tai mắt nên tôi cho vào nội dung ẩn nhé:

Xem phần đính kèm 8070

Sau khi click OK thì bạn thấy nó ở chổ này như hình dưới:

Xem phần đính kèm 8071
Thì bác nói là chỉ sửa dòng đầu cho em chắc chắn, chứ em search thấy 3 dòng lận
Thanks bác , sáng nay mở lại tự dưng lại được rồi, em sửa cả 3 dòng :))

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Ý của tôi là khi bạn chọn dòng mã đó để find, nó hiện ra như cái hình minh hoạ và tôi sửa ngay tại đó chỉ có một lần, tôi chưa hề sửa tiếp dòng đó thêm 2 lần nữa như bên bạn, tôi mở lại thử file IDMan.exe và tìm lai dòng mã đó, nó hiện ra như hình và bạn lưu ý phần đóng khung hình chữ nhật bên trái, đây là nơi tôi chỉnh sửa và thành công:

Hình này là nơi duy nhất tôi chỉnh sửa cho mã hex:

8077

Sau khi dòng trên đã có, tôi tìm tiếp xuống dưới thì không hề thấy dòng nào tương tự hiện ra, nếu tôi nhấn F3 nhiều lần thì nó sẽ hiện ra thêm các dòng tương đương, như các hình bên dưới với phần đóng khung hình chữ nhật bên trái, cho ta thấy các vị trí khác nhau. Thao tác này bài viết không hề đề cập tới, tôi cũng không bao giờ làm và tôi tin các bạn khác cũng vậy, làm theo hướng dẫn từ bao lâu nay vẫn dùng ổn cho IDM. Bởi vậy khi nghe bạn hỏi dòng code này có tới 3 dòng tôi rất là ngạc nhiên, không chỉ 3 dòng đâu bạn, nếu nhấn F3 sau mỗi lần tìm được thì nó có thêm 4 dòng nữa, hình cuối cùng cho ta thấy nó không tìm thêm được nữa:

8078

8079

8080

8081

Từ hình trên nhấn F3 tiếp nó thông báo không tìm thấy như hình dưới, bạn lưu ý phần đóng khung bên trái của cả 2 hình trên và dưới.

8082

Như vậy với dòng mã Hex này, nó có tất cả là 5 dòng chứ không phải 3 như bạn nói, chỉ cần sửa dòng đầu tiên là ổn định.

Attachments

• IDM 2019-11-28_071203.png
    IDM 2019-11-28_071203.png
    102.7 KB · Lượt xem: 13
Sửa lần cuối:

kezihenry

Rìu Bạc

bạn có thể tìm đầy đủ dòng mã hex số 1 đây: 03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F 5E 5B 8B E5 5D C3 A1
mình mấy phiên bản gần nhất đều sửa theo dòng mã đầy đủ này, dài hơn một chút nhưng chỉ có 1 mã duy nhất. Dù sao cũng lưu trong hex editor nên cũng không cần nhớ.

mirage

Rìu Sắt
What's new in version 6.35 Build 15
(Released: Dec 06, 2019)
  • Improved download engine
  • Fixed problems with downloading for several types of video streams
  • Improved downloading from sharing and other web sites that generate temporary links that can be requested one time only
  • Fixed bugs
Nhanh thật, không update theo kịp.

mieuboy

Búa Đá
công nhận phương pháp này hay quá, hi vọng các bác update mã hex dài dài.. :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Internet Download Manager 6.35 building 17
Mình test thử mã vẫn như building 15 và 12 nhé.

A. Mã đầu tiên cần tìm

Phần toàn bộ mã cháu nên cho vào nội dung ẩn vì đầu topic bạn chủ đề tài hide nó đi, ở mã cuối ngày trước khi chưa biết, bác chỉ find rồi sửa luôn, sau này bác mới biết thêm là khi tìm ra mã cuối, khoan sửa nó liền mà hãy nhấn f3, nó sẽ ra một dòng khác, lúc này mới sửa đó cháu. Lý do là sửa ở vị trí này thì mình setup cái vụ Scheduler mới được, nếu chỉ sửa ngay thì không làm được việc đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.