Hướng dẫn - Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới

Bạn thấy phương pháp sửa mã Hex để active IDM này thế nào?

• A. Đơn giản, dễ làm và yên tâm không bị virus

Bình chọn: 43 81.1%
  • B. Phức tạp và sử dụng phương pháp khác thay thế

Bình chọn: 2 3.8%
  • C. Đơn giản nhưng không duy trì được lâu dài

Bình chọn: 2 3.8%
  • D. Đơn giản, ổn định và duy trì được lâu dài

Bình chọn: 6 11.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    53
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

tranquyettien

Búa Đá
Tự viết bản Patch cho mình để dùng thì cũng được. Cứ search binary ra mà change thôi.
Tự viết, tự dùng thì yên tâm, còn Download bản Patch trên mạng về thì e chừng nó có chứa nhiều thứ thú vị trong đó lắm.

Bạn nào thành thạo ASM thì có thể mod luôn bằng OllyDBG, ra bản nào cũng mod được, ko cần phải chờ xin mã HEX. Bạn nào có nhã hứng thì like mạnh, mình hướng dẫn OllyDBG để mod IDM cho :)

(Dành cho bạn nào thích tìm tòi thôi, chứ còn ko thì cứ theo cách của bác chủ thớt là dễ nhất rồi, khỏi nghĩ)
Hi vọng có bài hướng dẫn từ bác

nvhao

Búa Đá Đôi
Tài khoản bị khóa
mình cập nhật 6.35 build 3 nó báo bản quyền giả mình sửa file hex thì không báo nữa nhưng sao tải mấy file nặng thì nó chỉ chịu tải khoảng 1% , mình muốn tải file thì phải vô phần mềm tới file đó và nhấn tải tiếp (redownload) ,bây giờ mình bấm để cập nhật bản mới nhất ( check for update) thì nó vẫn hiện ra bản mới nhất nhưng không thể cập nhật được, ai giúp mình với cảm ơn ạ

Fusin

Búa Đá Đôi
Chắc mua bản quyền vĩnh viễn thôi chứ IDM update liên tục.

MotAiDo

Búa Đá
mình cập nhật 6.35 build 3 nó báo bản quyền giả mình sửa file hex thì không báo nữa nhưng sao tải mấy file nặng thì nó chỉ chịu tải khoảng 1% , mình muốn tải file thì phải vô phần mềm tới file đó và nhấn tải tiếp (redownload) ,bây giờ mình bấm để cập nhật bản mới nhất ( check for update) thì nó vẫn hiện ra bản mới nhất nhưng không thể cập nhật được, ai giúp mình với cảm ơn ạ
Vào trang chủ của IDM tải bản mới nhất về rồi cài đè lên bản cũ. Sau đó Mod lại file IDMan.exe rồi dùng bình thường thôi bạn.

hunterx86

Búa Đá
لقد حاولت كثيرًا العثور على طريقة لإعادة تعيين الفترة التجريبية للبرنامج يدويًا ولكن دون جدوى :(

hunterx86

Búa Đá
أنا أسأل لماذا لا يستطيع مطورو البرامج إيجاد حلول لهذا البرنامج من الفيروسات والبقع وآلات التجريف. :(

MotAiDo

Búa Đá
أنا أسأل لماذا لا يستطيع مطورو البرامج إيجاد حلول لهذا البرنامج من الفيروسات والبقع وآلات التجريف. :(
Dịch ra thì nó là thế này :p:
I am asking why software developers cannot find solutions to this software from viruses, patches and dredging machines.

يرجى الكتابة باللغة الفيتنامية.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các bạn, hôm nay sau khi làm thành công với HxD cho bản 6.35 Build 5, tôi vào đây chia sẻ lại với các bạn cách mình đã làm. Đúng ra hôm qua tôi đã làm thử và có kết quả tốt rồi, hôm nay tôi làm lại một lần nữa cho chắc chắn rồi mới nói trên đây:​

Tôi đã làm với bộ code ở #1, phần bạn @@sec0 chia sẻ đó các bạn, các bạn xem lại nhe, dưới cái câu @thahtrung06 nói lời cảm ơn bạn @@sec0 đó và bạn phải nhấn Like mới thấy được.

Tôi thì hay nói có đầu, có đuôi, các bạn kiên nhẫn đọc nhe: đầu tiên là dùng Revo Pro 4.1.5 uninstall bản cũ 6.33 ra khỏi máy, restart máy lại và cài bản 6.35 build 5 vào. Cài xong, các bạn đợi cho nó chạy hết các thông báo về extension cho Chrome, FF và Edge, tắt icon IDM dưới thanh taskbar. Sau đó tôi vào registry thấy có hình như sau:

Ở trên ta thấy là vừa cài xong, nó báo trial, chưa đăng ký gì cả, bây giờ các bạn bắt đầu dùng tools HxD, chép file IDMan.exe từ thư mục cài đặt ra desktop. Tiếp tục làm với tools HxD, ở phần này thì tôi nghĩ bạn nào cũng biết làm hết rồi, tôi cũng đã có post một cmt trước đây nói về cách làm, tôi sẽ tìm lại và đính kèm vào đây. Như đã nói ở trên, tôi dùng bộ code mà bạn @@sec0 đã chia sẻ, tôi chỉ làm có một lần thay số cho từng 3 dãy số, không phải nhấn F3 gì cả.

Đây là 3 con số tôi đã thay từ bộ đó :
Hàng 1: 03 thành 00
Hàng 2: 04 thành 71
Hàng 3: 87 thành 86

Xong rồi bạn click Save và chép đè file này từ desktop trở lại vào thư mục cài đặt. Lưu ý, luc này vẫn có icon dưới taskbar, bạn nhớ tắt nó đi rồi mới chép đè được (không biết tôi có nhớ nhầm không?) Đây là một số hình ảnh sau khi chép đè.

Sau khi bạn làm xong, save lại thì nó có file IDM.exe.bak như vùng khoanh tròn, đừng chép file này nhe, chép file kế bên nó. IDMan.exe.

6955

Đây là thông báo bạn chỉ còn 9 ngày để sử dụng, bạn chọn Yes để đăng ký :

6956

Bạn tự điền thông tin của bạn vào, key thì đã có từ #1, xong bạn nhấn OK.

6957

Nó sẽ hiện ra thông báo này, bạn tắt đi và mở lại About IDM để xem:

6958

6960

Và đây, khi check lại từ registry, các bạn sẽ thấy nó biến thành bản Full, tôi đóng khung hình chữ nhật các phần FName, LName, Email và che đi, các phần này nếu bạn đã khai khi nãy thì nó phải hiện đầy đủ trong đó. Bản IDM lúc này đã trở thành "Full", các bạn có thấy không?

Vì sao tôi cứ nói ở chổ Registry này? Đây là nguyên nhân mà các bạn cứ thấy thông báo Fake Key, do từ nơi này nó vẫn còn lưu lại thông tin của bản trước đó, nếu bạn không uninstall hoàn toàn thì thông tin của IDM từ đây nó khác với thông tin bạn mới làm. Nếu trước giờ bạn luôn dùng của bạn, đăng ký trước sau như một thì không phải lo gì, còn bạn nào bị thông báo fake thì vào đây mà xem lại nhé.
Còn đây là cmt hôm trước tôi tường thuật lại cách làm từ HxD: Link

Gửi thêm mấy cái hình IDM nó bắt link khi vào FF, Chrome và Edge:

Thân chúc tất cả các bạn thành công!

Attachments

• IDM-18  2019-10-01_142657.png
    IDM-18 2019-10-01_142657.png
    13.9 KB · Lượt xem: 21

4shell

Búa Gỗ
mình mua luôn cho khỏi rắc rối.
Giống mình hồi 2012 quá :D

Yêu cầu hỗ trợ trực tiếp từ Tonec khi thay HDD sang SSD

Hiện tại đã sử dụng trên desktop khác (đã gỡ bỏ trên máy cũ) hoàn toàn mà vẫn dùng được :) nhưng phải im lặng mà dùng, kẻo nó block thì phí :))

Sửa lần cuối:

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Cái bực mình của IDM chính là "bảng thông báo" dù active thành công thì khi có phiên bản mới nó cũng hiện nhắc nhở, sắp hết hạn cũng nhắc, fake serial cũng nhắc,....cái gì cũng nhắc...chình ình giữa màn hình...nhìn ngứa mắt :((((
Mua luôn lifetime mà nó vẫn có nhắc khi có build mới, ra build sau nó lại báo nữa, không up thì mỗi lần mở máy là thấy, bực mình luôn
Ai có cách ẩn bảng thông báo IDM đi không ạ? :((((

4shell

Búa Gỗ
Cái bực mình của IDM chính là "bảng thông báo" dù active thành công thì khi có phiên bản mới nó cũng hiện nhắc nhở, sắp hết hạn cũng nhắc, fake serial cũng nhắc,....cái gì cũng nhắc...chình ình giữa màn hình...nhìn ngứa mắt :((((
Mua luôn lifetime mà nó vẫn có nhắc khi có build mới, ra build sau nó lại báo nữa, không up thì mỗi lần mở máy là thấy, bực mình luôn
Lâu lâu nó mới ra bản update chứ có phải thường xuyên đâu bạn.

ecompc

Búa Gỗ
pác mua lifetime thì update thoải mái điều mà các bản Cr@ck ko có đc. Sao lại thấy phiền cơ chứ.
với lại tần suất update đâu có nhiều đâu, 1 tháng tầm 2 bản update là cao. có tháng 1 bản thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.