6/2021 Google photos sẽ ngừng cung cấp dung lượng miễn phí

haivu
Mình vừa nhận được email của GG gởi, họ thông báo là từ ngày 1/6/2021 sẽ ngừng cung cấp dung lượng miễn phí cho dịch vụ lưu trữ media Photos, cụ thể:

Tất nhiên GG vẫn hào phóng khi giữ nguyên tất cả những gì mình đã gởi cho Photos giữ trước thời hạn trên.

Gã hào phóng nhất rồi cũng tới ngày suy xét lại.

Trả lời

kimcy929

Búa Gỗ

Chuẩn luôn bạn ạ, ngày ngày mà nhìn cả đống tiền bị trôi đi thì làm gì có thằng nào chịu nổi. Hơn nữa kinh doanh là phải có lợi nhuận, còn không thì vứt mịa kinh doanh đi.

mình có chuyển qua dùng OneDrive thấy khá rẻ, 250k/năm dc hẳn 1TB. trình quản lý ảnh của nó ko có các tiện ích như GG Photos nhưng nếu chỉ lưu trữ và sắp xếp theo ngày tháng vẫn quá ổn. chưa kể con Samsung mình dùng còn liên kết bộ sưu tập với OneDrive nên cũng tự động tải lên luôn

haivu

Administrator
Thành viên BQT
2 đứa quay zậy ai làm 🤔

Tuc Vang

Rìu Sắt
Bạn mua thế nào mà có 250k/năm thế? Mình mua gói Family trả trực tiếp bằng Visa phải 1tr7 rồi.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Có chỗ nào nói chất lượng ko cao dc miễn phí vậy bạn?
Tùy chọn sao lưu chỉ có 2 loại là Chất lượng cao và ảnh gốc. Cao ở đây là ảnh đã hạ chất lượng so với ảnh gốc rồi đấy.
Hiện tại thì ảnh High quality thì lưu không giới hạn, Original thì tính vào dung lượng bộ nhớ chung.
Sau thời hạn bên trên thì ảnh lọai nào cũng tính vào dung lượng chung, hết thì phải mua thêm dung lượng.

Sửa lần cuối:

ansos123

Rìu Bạc
là cao thủ nên tranh thủ up hết ảnh lên trước khi GG nó tính phí 😁

Bạn mua thế nào mà có 250k/năm thế? Mình mua gói Family trả trực tiếp bằng Visa phải 1tr7 rồi.
mình thấy mấy shop bán bản quyền gói Family chỉ tầm 1 -1tr1 cho 6 người thôi, bạn lựa shop nào uy tín là dc. mình mua bên soft4u.vn á bạn

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mua ở Tiki Office 365 khá rẻ, có thể nói rẻ nhất. Mua family 1 năm có 175k/ người. Gói cá nhân cũng tầm 700k rẻ hơn mua ở web. Do Tiki Tranding phân phối. Nếu muốn rẻ thì cứ rủ 6 người dùng, thật ra chỉ cần 2-3 người là đã rẻ lắm rồi.
Còn ví dụ không kiếm đủ 6 người thì chắc đăng bài ở VN-Z kiếm người sử dụng chung cũng có. 1Tb không biết lưu gì cho hết nữa. Ảnh của em thêm ba má các kiểu thì max cũng 8Gb thôi còn tài liệu không đáng kể :v Mua an toàn không lo với sợ đỡ backup lằng nhằng.

Sửa lần cuối:

kuroo123

Búa Đá Đôi
Bữa có vụ Google "dự định" tính phí reCAPTCHA giờ thêm photos nữa ta.

5Characters

Rìu Sắt
Nhiều người xài free quen rồi á mà ), với lượng người dùng của Google thì cho up ảnh chất lượng cao vẫn còn nhân từ chán.
Google còn cho hẳn 15Gb miễn phí, không nhưng hãng nào đó

miraclekt

Búa Gỗ
Không có gì bất ngờ...Cơ mà trước giờ không có nhiều hình phải lưu đến thế, chả ảnh hưởng.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Nội nhóc tì của anh, ảnh video của nó hết vài trăm GB rồi.

mrJaden

Rìu Bạc
mình cũng đang dùng 365 bên soft4u, 2trăm mấy k 1 năm, mod cho mình xin link tiki vs, thank AD )

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Nội nhóc tì của anh, ảnh video của nó hết vài trăm GB rồi.
chụp ảnh với quay vid bằng Iphone đúng không anh, thằng Iphone chụp với quay dung lượng nặng phết.
mình cũng đang dùng 365 bên soft4u, 2trăm mấy k 1 năm, mod cho mình xin link tiki vs, thank AD )
Gửi bạn nha, ở trên em cũng tính đăng link rồi, mà nhìn giống quảng cáo quá nên thôi. Sẵn bác hỏi nên gửi luôn.
Mã:
https://bit.ly/2H66XiM